ทีมไหนจะเข้าชิงฟุตบอลโลก 2014 ?

...................พรุ่งนี้วันที่ 8 กรกฎาคมก็เป็นวันตัดเชือกเข้าชิงชนะเลิศแล้วนะครับ

ท่านคิดว่า   ทีมไหนจะชนะระหว่างเยอรมัน-บราซิล

และฮอลแลนด์-อาร์เจนติน่า ?

ขอโทษที่มาตั้งกระทู้ที่เก็บตก....เพราะคุ้นเคยก็ที่นี่แหละ

และเห็นว่ามีแฟนๆฟุตบอลติดตามข่าวฟุตบอลโลกที่นี่พอสมควร 

บราซิลเสียเนย์มากับติอาโก้ ซิลวา งานเข้าเต็มๆ ไม่น่าจะรอด คงเสร็จเยอรมัน

ฮอลแลนด์ผมว่าแนววูบวาบเฉยๆนะ ต่างกับอาร์เจนตินาที่มาแบบเรื่อยๆเรียงๆ ฟอร์มแบบมาเงียบๆนี่แหละ คือ ฟอร์มแชมป์โลก

สรุปคู่ชิงปีนี้ คือ

อาร์เจนตินาvsเยอรมัน
ดูยากว่าใครจะคว้าแชมป์โลก เพราะฟอร์มคล้ายๆกันคือ ฟอร์มไม่ได้ดีมาก แต่มาแบบเรื่อยๆ

แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือกอาร์เจนตินา เพราะรู้สึกว่าทุกอย่างมันลงตัวเกื้อหนุนเหลือเกิน

อยู่ในสายอ่อนกว่าเพื่อน ชนะคู่ต่อสู้กระจุ๋มกระ:-) มาแบบเรื่อยๆ เมสซี่ก็อยู่ในช่วงอายุเหมาะสมพอดี เป็นช่วงพีคสุด

ฟันธง อาร์เจนตินาจะคว้าแชมป์โลกสมัยที่3บนแผ่นดินบราซิลครับ

อีกอย่างเหมือนโชคชะตาลิขิตเปิดทางให้เมสซี่เจิดจรัสโดดเด่นแล้ว
อินเนียสต้าตกรอบไปกับสเปน
โรนัลโด้ไปกับโปรตุเกส
ซัวเรซไปก่อนอุรุกวัยเสียอีก
ฮาเมสไปกับโคลัมเบีย
เนย์มาเจ็บ

ส่วน

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.............ท่านอื่นๆว่ายังไงครับ ?
อ้อ...ผมฟังไว้ประกอบการดูเพื่อเพิ่มความมันส์เท่านั้นครับ
ไม่ได้เล่นพนันบอลแต่อย่างใด

จ๊ากกกกกกกกกกกก :em20: ปี2914 เลยเหรอลุง

แบบนั้นผมไม่รู้หรอก ว่าใครจะเข้าชิง

แต่ตอนนั้นทีมชาติไทยคงได้ไปบอลโลกแล้วมั้ง

ความเห็นที่ 6
สิงห์ยาดอง

ฮอลเหลือง เอ้ยยย ฮอลแลนด์กับเยอรมัน :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 7
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..............บ๊ะ...พิมพ์ผิดจนได้
ต้องขออภัยท้าวตอร์ฯและท่านผู้อ่านทุกคนด้วยครับ
ผมจะพิมพ์ 2014 ปีนี้นะ...แหะ แหะ
แต่เลข 0 กับเลข 9 มันดันมาอยู่ติดกันเสียนี่
อย่าว่ากันเลยครับ...ถ้าเป็นปี 2914 จริงพวกเราตายหมดแล้ว...ไม่ได้มาถามกันหรอก...แหะ แหะ

ความเห็นที่ 8
nohand

ยังงัย เจ้าภาพ ก็ยังน่าจะแรงอยู่ ถึงจะไม่มีเนมาร์ ก็เหอะ เอาเป็นว่า บราซิล & อาร์เจนฯ แระกัน :em01: :em01: :em01:

ความเห็นที่ 9
สุดแสนล้านทรวง

บราซิล กับ อาร์เจนตินา

อาร์เจนตินา แชมป์

กาน่า กับ ฝรั่งเศส ทำให้เห็นจุดอ่อน ของเยอรมัน ว่าทำไมลาห์ม ถึงหุบมาอยู่ตรงกลาง เพราะคู่หลังเยอรมันไม่มีประสบการณ์

เม็กซิโก กับ คอสตาริก้า ทำให้เนเธอร์แลนด์ เล่นบอลไม่เป็น เพียงแต่ขาดความแม่นยำเข้าทำเท่านั้น ดังนั้น อาร์เจนตินามีความแม่นยำในการส่งลูกขึ้นทำเกมส์มากกว่า :em01:

ความเห็นที่ 10
ปอมซัง

ไทยชนะแน่นอนครับ :em13: :em13: :em13: