มีใครใช้ผงพิเศษแล้วแผลดีขึ้นบ้างครับ

เพิ่งซื้อมาครับ ซองละ 10 บาทเห็นว่ารักษาสิว แผลต่่างๆ มีใครเคยใช้แล้วแผลดีขึ้นบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
..................รัยรองว่าได้ผลดีครับในการรักษาแผลเรื้อรัง แผลเปื้อย ฯลฯ จะค่อยยังชั่วและหายไป ... ถ้าตัวยาเป็นสูตรเดียวกับยาผงวิเศษก่อนเปลี่ยนชื่อนะ 40 ปีมาแล้วมั๊ง ...... รุ่นๆเดียวกันกับยาทันใจและประสะนอแรดโน่น...แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่มีแผลให้รักษาแล้ว ที่พูดนี่เป็นแผลจากการโดนปุ่มสตั๊ดนะ หน้าแข้งมีแต่รอยแผลเป็น...แต่ก้อนซองละ 5 บาทเท่านั้นเอง ขวัญใจคนจนเลย อ้อ...ไม่เคยเอามาละลายน้ำรักษาสิวนะ...ปอม
ความเห็นที่ 2
ปอมซัง
ผมจะมารักษาแผลที่กระจู๋ครับ โดนหอยหนีบเมื่อคืน
ความเห็นที่ 3
yoye2009
ดีขึ้นแน่นอนครับ ยืนยันเพราะเคยใช้มาแล้ว
ความเห็นที่ 4
yoye2009
อ้าวตอบก่อนลืมลงไปดูข้างล่าง ถ้าเป็นแผลจากหอยหนีบมันไม่หายหรอกปอมซัง มันต้องเอากระเจี้ยวอันเล็กๆของปอมซังไปแช่ในหอยระวังอย่าให้กระเจี๊ยวหลุด ทำวันละ 3 เวลาหลังอาหารนะ และก่อนนอน ครั้งละ 30 นาที
ความเห็นที่ 5
ชารีส
ไม่ดี เอาไปทาคนโดนฟันคอขาด ไม่เห็นแผลดีขึ้นเลย
ความเห็นที่ 6
ปอมซัง
ยาหม่องของเขา ทาแก้หอยบวมได้นะ
ความเห็นที่ 7
สุดแสนล้านทรวง
แผลเกิดจากอะไร รูปลักษณะเป็นอย่างไร ถ้าแผลที่เกิดจากการรูดซิป หรือขอบเป้ากางเกงบาด ยาอะไรก็ได้ แอลกอฮอล์แล้วตามด้วยเบตาดีนก็ได้ แต่ถ้าไม่สะดวกในการถ่างขาเป็นเวลานานๆ หรือนุ่งผ้าขาวม้านานๆ ให้ใช้ครีมรักษาผิวหนังทั่วๆไปก็ได้ ทาปุ๊มใส่กางเกงในได้ปั๊บ แต่ถ้าแผลอื่นๆ ต้องรักษาใช้ยาเฉพาะทาง ตามอาการโรคของ มัน
ความเห็นที่ 8
สิงห์ยาดอง
ไม่รู้สิ เคยใช้แต่ อุทัยทิพย์
ความเห็นที่ 9
ปอมซัง
อุทัยทิพย์ผมเอาไว้ใช้ทาหัวฆวยครับ มันจะแดงๆ
ความเห็นที่ 10
ชารีส
ทาปาก V V V