ทำไมยังไงให้ขนเพชรมันขึ้นช้าๆครับ

บางทีเล็มออก มันก็ยาวขึ้นมาอีก แต่ไม่เคยโกนนะกลัวจะเป็นแบบหนังไก่

เวลาทำกิจกรรมกับแฟน กลัวมันจะพันกัน ใครมีวิธีทำให้ขนเพชรขึ้นช้าบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
จะบอกให้
ใช้กรรไกรตัดแต่ส่วนปลายๆ ไม่ต้องตัดเกลี้ยง ตัดแบบทรงรองหวีนะ
ความเห็นที่ 2
ชารีส
น้ำมันก๊าซ+ไม้ขีดไฟ
ความเห็นที่ 3
สุดแสนล้านทรวง
ต้องแว็กซ์เท่านั้น มันอาจจะเจ็บแสบ แต่ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ (ไม่ใช่ถอน) การตัด หรือเล็บ ก็ไม่เห็นจะเสียเวลาตรงไหน กรรไกรฉับๆไปไม่กีที ก็พอแล้ว สั้นมากไม่ดี มันจะหนามเม่นทิ่มแทง การโกนก็ไม่ดี ส่วนที่ขึ้นใหม่ ก็เป็นหนามเม่นเหมือนกัน
ความเห็นที่ 4
ปอมซัง
ดีครับสำหรับคำแนะนำผมจะแว็กซ์หม๋อยให้แฟน
ความเห็นที่ 5
สุดแสนล้านทรวง
ผู้ชายตรงช่วงลำกล้อง สำคัญมากเลยนะครับ ถ้าไม่แว็ก ก็ต้องถอนออก (ผู้ชายมักมองข้าม) เพราะขนตรงลำกล้อง จะให้หญิงเกิดแผลเล็กๆ ระหว่างทำกิจกรรม ทำให้เกิดการติดเชื้อ ในระหว่างการใช้ชีวิตประจำวันได้ เชื้อก็มีสารพัดเชื้อก่อให้เกิดหลายโรค แล้วแต่จะเจออะไร (ถ้าถุงยางก็ไม่เกิดอะไร) เรื่องแบบนี้ ต้องเน้นความสะอาดไว้ก่อน หมอก็จะอดได้ตังค์เรา
ความเห็นที่ 6
ปอมซัง
เวลาใส่ถุงยางกลัว:-)มันทิ่มถุงยางแตกอะครับ