เบื่อมากทาไนท์ครีม ตื่นมาแล้วหน้ามัน

ปัญหาโลกแตก ใครก็ได้ช่วยที เบื่อมากทาไนท์ครีม ตื่นมาแล้วหน้ามัน บางทีมีหัวชีสขึ้นที่หน้าเลย แนะนาหน่อยว่ามีครีมไหนบ้างทาแล้วหน้าไม่มันตอนตื่นนอน พวกเมือกๆ ไม่เอาเลยนะ

ความเห็นที่ 1
jobpao

จริงค่ะ ไม่เกี่ยงว่าต้องเป็นเคาน์เตอร์แบรนด์อย่างเดียว ขอแค่มี อย. เท่านั้น เบื่อปัญหาหน้ามันมาก

ความเห็นที่ 2
palmwanit

นั่นสิคะ ปัญหานี้แก้ไม่ตก ใช้มากี่ยี่ห้อ ทั้งเคาน์เตอร์แบรนด์ ทั้งที่แนะนามา ตื่นมาหน้าก็มันอยู่ดี จะมากหรือน้อยก็ว่ากัน

ความเห็นที่ 3
mheenoynoy

เห็นพวกดารา กับ net idols ใช้ Kaebioเคบิโอะ

ความเห็นที่ 4
skyp_18

บิวตี้ช้อปใกล้ออฟฟิส แม่ค้าแนะนาว่าตัวนี้เนื้อครีมไม่เหมือนใคร หน้าไม่มัน ขอลองถามคนที่เคยใช้หน่อยค่ะ ว่าจะไปลองดูเหมือนกัน

ความเห็นที่ 5
ammiiamm

เราก็ใช้ไนท์ครีมเหมาะสำหรับผิวผสมนะคะ พอทาเสร็จก่อนนอนเราก็จะใช้แป้งเด็กไรซ์แคร์ทาที่หน้าช่วยคุมมันบนใบหน้าได้ดีคะ ระหว่างตื่นมาหน้าก็ไม่มันด้วย แถมไม่อุดตันอีกด้วยจ้า