ขนมเปี๊ยะใส่ถั่วไข่เค็มขนาด 1 นิ้ว หนักกี่กรัมคะ?

อยากทราบค่ะว่า ขนมเปี๊ยะใส่ถั่วไข่เค็มลูกกลมๆ ขนาด 1 นิ้ว มีน้ำหนักกี่กรัมคะ
และเมื่อทำเสร็จแล้วเก็บไว้กินได้นานกี่วัน 
ผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะ ขอบพระคุณมากๆ เลยค่ะ

ความเห็นที่ 1
สิงห์ยาดอง
ถ้ากำข้างเดียว ก็ 1 กำ ถ้ากำไว้ทั้ง 2 ข้าง ก็ 2 กำ
ความเห็นที่ 2
สุดแสนล้านทรวง
ถ้าอร่อย ก็บุญ ตามจำนวนลูก ถ้าไม่ร่อย ก็กรรม ตามจำนวนลูก เวลากินไม่เคยชั่วตวงวัดซะด้วย แต่เคยเก็บถึง 2 อาทิตย์นอกตู้เย็น ต่อจากน้้นไม่รู้แล้ว กินหมดเลย เพราะว่าของกินมีไว้กิน ไม่ได้มีไว้เก็บ
ความเห็นที่ 3
ชารีส
แล้วแต่ร้าน บางร้านก็กรรมมาก บางร้านก็กรรมน้อย ต้องดูรูปร่างหน้าตาฐานะเจ้าของร้านประกอบ เก็บไว้ได้นานตามต้องการ วิธีสังเกตง่ายๆถ้ากินแล้วท้องเสียแสดงว่าหมดอายุแล้ว
ความเห็นที่ 4
readnews
สรุปได้กี่กรัม ใครทราบบ้าง?