สอบถามเรื่องเดินทางกับการกินเจรอบ 2 ของปีนี้หน่อยค่ะ

สอบถามเพื่อนๆที่กินเจหน่อยค่ะ คืออยากรู้ว่าปรกติเรากินเจแล้วเพื่อนๆไม่ได้กิน แต่เวลาไปเที่ยวด้วยกันมันก็ต้องกินต้องหิว ซึ่งร้านอาหารเจค่อนข้างมีน้อยมากเลยเพื่อนๆทำอย่างไรกันบ้างค่ะ เดี๋ยววันหยุดยาวนี้กะว่าจะไปเที่ยวหัวหินหน่ะค่ะ เลยอยากรู้ว่าระหว่างทางจะมีอาหารเจน่ากินบ้างไหม

ความเห็นที่ 2
paranoid555
ส่วนตัวก่อนไปเราก็จะบอกเพื่อนไว้ก่อนเลยว่าเรากินเจ เวลาไปหาร้านก็จะเป็นร้านที่มีทั้งเจทั้งชอ อีกอย่างร้านอาหารเจก็มีไม่น้อยเหมือนกันนะ อย่างล่าสุดเรานัดเจอกับเพื่อนที่ พอร์โตชิโน่ นี่อาหารเจก็มีแถมอร่อยด้วยจากที่เราไม่กินเจ มื้อนั้นเลยลองกินไปด้วยเลย 555
ความเห็นที่ 3
mickyjung34
ก็เลือกทานสลัดหรือไม่ก็พกข้าวไปเองแล้วก็เอามาทาน
ความเห็นที่ 4
sowhat244
เราไปเที่ยวเพชรบุรีแล้วแวะที่พอร์โตชิโน่ อาหารที่เป็นเจมีเยอะเลย ที่นี่เค้ามีอาหารตามเทศกาลขายตรึม
ความเห็นที่ 5
timewindlove
ที่บ้านนี่แวะเป็นประจำทุกครั้งที่ลงใต้จะต้องแวะที่ พอร์โตชิโน่ ซื้อของบ้างหล่ะ หาไรกินบ้างหล่ะโดยเฉพาะตลาดตอนเช้าตลาดไก่โห่นั่นแหละ อาหารอร่อยเยอะมาก
ความเห็นที่ 6
titimeme
ปรกติตลาดเช้าที่พอร์โต้ชิโนเค้าก็มีอาหารตามเทศกาลขายอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ