คิดถึง คนทีี่ไม่เคยเห็นหน้า

หลายคนในสมาชิกนี้ ก็ต้องเคยแน่นอน 

แต่ละคนอาจจะแตกต่างกันไป  

ไม่มีไรมากหรอกครับ คือว่าวันก่อน ได้ดูการแข่งประเพณีเรือยาวลุ่มลำน้ำมูล ชิงถ้วยใหญ่ระดับประเทศ  ซึ่งเมื่อปีก่อนช่วงเวลานี้ ก็เห็นกระทู้แข่งเรือยาวที่นี่ ในเว็บบอร์ดนี้  เลยทำให้นึกถึงคนตั้งกระทู้ขึ้นมาซะงั้น 

เลยพาลให้นึกไปหลายเรื่อง อีกเรื่องหนึ่งก็คือ ครั้งแรกในชีวิตที่คุยแบบไม่เห็นหน้า เรื่องจดหมายสัมพันธ์  สมัยตอนเรียนมัธยมต้น ส่งจดหมายไปยังโรงเรียนสตรีที่ลำปาง 1 โรงเรียน อีก 1 โรงเรียนสตรีที่ชลบุรี ม.3 ห้อง 3 เลขที่ 33 ในนาม "พระเอก มาแล้ว" ก็ได้รับกลับมาทั้ง 2 ที่ แถมยังโดนแซวกลับมาเหมือนๆกัน ก็คือ พระเอกมาแล้วไปแล้ว  จดหมายคนนี้ก็ ตัวประกอบละซิ 

หลายคนอาจจะงง ก็โลกโชเชียลในเน็ตเย๊อะแยะคุยแชทกันไม่ต้องเห็นหน้า ไม่เห็นจะแปลกอะไรใครๆก็เคย  ใช่ครับใครๆก็เคย ผมก็เคยคุยหลายคนในหลายโฃเซียล แต่ตอนมีจดหมายสัมพันธ์เวลานั้น ยุคนั้นคอมพิวเตอร์ยังไม่มีครับ  sp;

&nb

&

;

เพลงให้ฟังเฉยๆ

แล้วก็ส่งเสียงมาด้วยนะครับ เจ๊โปเตโต้ มาเฟียแห่งอิสาน

ความเห็นที่ 1
สิงห์ยาดอง
ใช่เลย ป้ามันฝรั่ง กับสาวหมู เงียบจ้อยไปยโส เอ้ยย เงียบจ้อยไปเลย เฮียหลง อีกคน
ความเห็นที่ 2
ชารีส
สองนางหลงแสงสีในพันทิป ลืมวัยรุ่นเก็บตกจ้อย หมูสนามยังตั้งกระทู้เที่ยวนาซ่าในพันทิปเมื่อไม่นานมานี้ ช่วงนี้ลืมรหัสพันทิปเลยแสดงความเห็นไม่ได้ ทุกคนให้อภัยแล้วนะ กลับมาสมาคมกินของขมได้แล้ว
ความเห็นที่ 3
ชารีส
แข่งเรือที่นี่เหรอ http://www.youtube.com/watch?v=pBPM5BMX1LA
ความเห็นที่ 4
ปอมซัง
เวลาผมคิดถึงใคร นมกับหอยลอยมาอยู่ข้างหน้า
ความเห็นที่ 5
เบส เบส
จดหมายสัมพันธ์ ไม่ยั่งยืนเท่า ปฏิสัมพันธ์
ความเห็นที่ 6
6potato9
ความเห็นที่ 7
สุดแสนล้านทรวง
ขอบคุณที่ยังเฝ้ามองครับ ถ้ายังไม่สัญญานมาน่ะ ผมกะว่า พรุ่งนี้เช้าจะชวนพี่สิงห์ ออกเดินทางไปตามยังโลกลี้ลับ ที่พันทิพ นี่แหละน๊า ตัวไกลแต่ใจยังอยู่
ความเห็นที่ 8
สิงห์ยาดอง
เอาแค่ หมอชิตก็ไปไหนไม่ถูกแว้ววเฮียสุด ป้านะป้า ไม่มาใยดีกันบ้างเลย
ความเห็นที่ 9
6potato9
งั้นจะกลับมาเหมือนเดิมค่ะ
ความเห็นที่ 10
dish123
บุญสัมพันธ์กัน ชาติที่แล้วอาจจะทำบุญ โดยผ่านคนอื่นมา ชาตินี้เลย เป็นเพื่อนกันโดยไม่รู้จักหน้าตา