ทำไมแกะถึงโง่ ?

A............พี่ครับ พี่ครับ
B............อะไรเหรอ ?
A..........ทำไมแกะถึงโง่ ?
B...........มันเป็นสัตว์
A............ไม่ใช่ครับ
B.............งั้นกรูก็ไม่รู้
A.............ตอนแรกผมก็ไม่รู้ แต่เมื่อวานนี้ผมเดินเข้าร้านหนังสือ
B.............เอ็งไปอ่านหนังสือเจอนะสิ
A.............ป่าวครับ พอผมเดินเข้าไปในร้าน ถึงบางอ้อเลย   ร้านมันเขียนไว้ว่า    " ห้ามแกะอ่าน"

ความเห็นที่ 1
สิงห์ยาดอง
เอ่อ ป้า หากินง่ายๆเงี้ยะนะ
ความเห็นที่ 2
ชารีส
หนังสือบางประเภทก็ไม่ต้องอ่าน เน้นดูภาพอย่างเดียว เช่น พระเครื่อง
ความเห็นที่ 4
สุดแสนล้านทรวง
ฮ่าฮฮฮาา ต้องโง่ไปอีกนานเลยแกะ เพื่อนที่เป็นแพะซวยไม่แพ้กัน แพะรับบาป
ความเห็นที่ 5
6potato9
ความเห็นที่ 6
หมูสนามเด้อ
เป็นแพะก็ไม่ได้ เป็นแกะก็ไม่ได้ เป็นพระก็ซวยเด้อ ไปที่ไหนเจอแต่ร้านรับอัดพระ