ความเห็นส่วนใหญ่ หลังคนไปดู ไอฟาย แต๊งกิ้ว เลิฟยู !!

เมื่อวาน 10 ธันวาคม 2557 วันแรกหลังจากที่หนัง ไอฟาย แต๊งกิ้ว เลิฟยู เข้าฉายวันแรก ก็เรียกกระแสความฮือฮาของวงการหนังไทย อีกครั้ง ที่ GTH ชอบมาประจำทุกปี ในช่วงปลายปี ซึ่งความเห็นส่วนใหญ่หลังที่คนดูไปแล้ว พูดไปในเสียงเดียวกันว่า สนุกมาก และอยากจะไปดูอีก

เรามาดูกันดีกว่าว่า ความเห็นส่วนใหญ่ของคนที่ดู ไอฟาย แต๊งกิ้ว เลิฟยู ไปแล้วมีอะไรกันบ้าง

ไปดูมาแล้ว ตลกดีครับ เหมือนได้เรียนภาษาไปด้วย

เรื่องพ่อมากพระโขนงที่ติดอันดับตอนนั้นยังว่าฮาแล้ว แต่พอดูไอฟายฯ จขกท.ว่าเรื่องนี้ฮากว่าเยอะ 555+ มีสิทธิ์แซงพ่อมากนะจะบอกให้

ฉากที่ถ่ายจะใช้ location เดิม  แต่เอามาใช้ในหลายๆวัน  เช่น ร้านกาแฟ ลานจอดรถ บ้านพระเอก บ้านนางเอก (ดูแล้วคล้าย ATM 2 พอนึกขึ้นได้อ้าวมันผู้กำกับคนเดียวกันนี้หน่า) ปล...นางเอกเล่นได้น่ารักมาก การแสดงพัฒนาขึ้นเพราะได้เล่น ATM 2 มา  

คิดว่าถึงน๊ะหนังตลกแก้เครียดดีถ้าไปดูหลายๆคนยิ่งสนุก  แค่ตัวอย่างเราอยากดูแล้ว

สำหรับผม ได้ดูซันนี่ก็คุ้มละครับ .. ไม่พลาดแน่นอน  

อาโออิ อาจช่วยให้ถึง 100 ล้าน 55555 เพราะเราเป็นคนนึงที่จะดูเพราะอาโออิ ขอให้ออกเยอะๆหน่อยเถิด เพี้ยง 

นี้เป็นเพียงแค่ความเห็นบางส่วนเท่านั้น อ้างอิงจากสมาชิก Pantip

ความเห็นที่ 1
ปอมซัง
ไม่ดูอะ ไม่ใช่แนว มีไรปะ
ความเห็นที่ 2
ปอมซัง
ผมดูเอวีดีกว่าครับ หุุหุ v v v
ความเห็นที่ 3
เบส เบส
ไอ๊ควาย แทงคิ้ว เลิกกู
ความเห็นที่ 4
dada2012
ชอบดูหนัง คลายเครียด เรื่องนี้ก็สนุกดี ตลกแบบน่ารักๆ
ความเห็นที่ 5
สุดแสนล้านทรวง
มี โซระ อาโออิ หรือคนไทยเรียกว่า อ้อย ด้วนนะปอมซัง เป็นไปได้เหรอ ปอมซัง ไม่ใช่แนว ยังสดใส น่ารัก อยู่น่ะ ได้ใหม่ แล้วลืมเก่า นี่หน่า
ความเห็นที่ 6
สุดแสนล้านทรวง
ดูหนังตลก ยังเอาไปต่อยอดทำการบ้านได้อีกน่ะ สร้างความคิด จินตนาการหลากหลาย ทำให้การทำการบ้านไม่จำเจ ซ้ำซาก เอาใจแฟนพาไปดูซันนี่ แล้วเราก็ให้กำลังใจ อาโออิ ไปในตัว และในฐานะตัวแทนผู้ชายไทย ที่ไม่เคยทอดทิ้งดารา AV แม้แต่เรื่องเดียว
ความเห็นที่ 7
ชารีส
ตบหัวแล้วลูบหลัง ไอ้ควาย ขอบคุณ รักนะ พะนะ