ถึง เทพตอร์เรส

ลุงได้เข้าไปอ่านกระทู้แนะนำเรื่องฝากซื้อทุเรียนในห้องก้นครัว    เวปพันทิปแล้ว

อยากจะให้ท้าวตอร์ฯอย่าท้อถอยหรือหมดกำลังใจในการทำมาหากิน

อะไรที่มันบกพร่องก็แก้ไขต่อไป  ...กิจการกำลังดำเนินไปด้วยดี 

การทำอะไรด้วยตัวคนเดียวมันก็มีโอกาสพลาดได้....อย่าว่าแต่ช่วยกันทำหลายคนเลย

แต่อะไรที่มันเป็นจุดอ่อนของเราก็ปรับปรุงแก้ไขเสีย

จงเอาตัวอย่างคนจีนที่เขาทำมาค้าขายจากคนธรรมดาจนเป็นเจ้าสัว

บางอย่างอย่าเอานิสัยคนไทยมาใช้...จงนึกอยู่เสมอว่าเราคือพ่อค้า...ไม่ใช่ทำเพื่องานกาชาด

ที่ลุงพูดมาทั้งหมดนี้เพื่อให้กำลังใจคนทำมาหากิน....ไม่อยากให้เลิกกิจการ

เหนื่อยก็ทนเอาท้าวฯ....กว่าจะประสบความสำเร็จได้คนอื่นเขาเหมื่อยกว่าเรามากนัก

แค่นี้จิ๊บจ๊อยครับ 

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.............ผมขอสนับสนุนและให้กำลังใจคนทำมาหากินในอาชีพสุจริตทุกคนครับ...ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร ดีทั้งนั้น...จงพยายามต่อไป อย่าท้อถอย...เพราะคุณได้เลือกทางเดินสายนี้แล้ว...จะกลับตัวก็คงจะช้าไป

ความเห็นที่ 2
Armnoi คอยรัก

ผมตามอ่านอยู่พักนึงแล้วครับ

อยากให้ป๋าตอ ขอโทษแบบจริงใจนิดนึง อย่าอ้างว่ายุ่งมีภาระเหน็ดเหนื่อยค่าแรงน้อย

ผิดก็คือผิดครับ รับตรงๆ ไม่มีข้ออ้าง จะดูจริงใจกว่าครับ

เริ่มจากศูนย์ไปไกลแล้ว หนูห่วงจะร่วงกลับมาอยู่ที่เดิม

อยากจะเตือนแต่แรก แต่ไม่กล้า ได้จังหวะลุงโพสพอดี เข้าทาง แหะๆๆ ปล.เห็นแว๊บๆโผล่เพจอิจ่าได้สองสามวันแล้วนิ :em12:

ความเห็นที่ 3

............อาร์มน้อยฯ
ลุงเข้าก้นครัวเวบพันทิป
อ้าว...กระทู้ท้าวตอร์ที่แนะนำไว้หายไปแล้ว
แต่ไม่เป็นไร...คนยังจำกระทู้นั้นได้

ความเห็นที่ 4
maewngow

ผมเข้าไปอ่านพอผ่านๆบ้าง จริงๆแล้วไม่ทราบหรอกเพราะไม่ได้เล่นห้องนั้นพอดีสาวหมูแปะไว้ให้ไปดู

โดยส่วนตัวผมเฉยๆนะ ดูเป็นเรื่องปกติของคนห้องนั้นอยู่แล้ว เรื่องไม่เป็นเรื่องพยายามเอาให้เป็นเรื่อง

บางทีดูเหมือนต้องถูก ต้องชนะทุกเรื่อง ผู้ชายบางคนกระหยุมกระหยิมยิ่งกว่าผู้หญิงอีก นี่เป็นอีกเหตุผลที่ผมไม่ชอบห้องนั้น

หากกระทู้ดราม่าทู้นั้นถูกแท็กมาที่ห้องผมเล่น ไม่มีใครให้ความสำคัญหรอกครับ คงถูกมองเป็นทู้ปัญญาอ่อน

เชื่อว่าหลายท่านคงมองเป็นเรื่องธรรมดาทุกอย่างมีความผิดพลาดกันได้ ตัวผมเองก็ไม่เชื่อว่าเทพเตอร์จะมีนิสัยอย่างนั้น

เมื่อไม่นานก็มีดราม่าถึงสมาชิกบางท่านในห้องที่ผมเล่น จนผมมีความรู้สึกว่าการที่จะต้องชนะ การที่จะต้องเหยียบให้จมดินตือสิ่งสาแก่ใจโดยไม่ต้องสนใจเหตุผล มุมมองความเป็นไปได้อื่นๆ

ก่อนที่เขาจะตั้งกระทู้ประจานเทพเตอร์ ทำไมไม่หลังไมล์หรือติดต่อสอบถามก่อน นี่รุมทึ้งรุมจิกกันอย่างฝูงอิแร้ง

ผมว่าหลายๆ คห.ก็แย้งหรือแก้ตัวให้เทพเตอร์ดีนะ

ความเห็นที่ 5
Armnoi คอยรัก

ปกติจะเข้าพันทิป ดูพวกกระทู้แนะนำอย่างเดียวครับลุง ป.6

ไม่ได้สมัครสมาชิก อ่านอย่างเดียว อ่านมานานแล้ว

เห็นด้วยกะป๋า คห.4 ครับ มีแต่ต้องการจะเอาชนะ กระหยุมกระหยิม นิดๆหน่อยจับเป็นประเด็น

แต่ก่อนห้องการเมือง mthai เราก็เป็น 555 คิดต่างพังหมด เอิ๊กๆๆๆ

ความเห็นที่ 6
สุดแสนล้านทรวง

ชีวิตมันไม่ใช่ หงส์แดง เสมอไปหรอก

อาจจะเป็น แมนยู ก็ได้ ใครจะไปรู้ :em01:

ความเห็นที่ 7

.............ผมก็คิดอย่าง 'หง่าว ความเห็นที่ 4 นะ
ว่าบางคนในบางห้องโพสเพื่อความสะใจของตัวเอง..แบบข้าต้องชนะ และเหยียบอีกฝ่ายให้จมดินฝังกลบเรียบร้อยไปเลย...แต่มันก็เป็นธรรมดาของคนหมู่มาก นะ'หง่าว ต่างคนต่างจิตต่างใจกันครับฃ
แต่เรารู้จักกันแค่ในเนตเราก็ให้กำลังใจกันไป...พอจะช่วยอะไรได้ก็ช่วยๆกันไปครับคนทำมาหากิน...แต่ก็ต้องฟังๆที่เขาวิจารณ์ตัวเองและนำมาปรับปรุงแก้ไขด้วย...ไม่ใช่ฟังหูซ้ายทะลุหูหมา...เอ๊ย..หูขวา

ความเห็นที่ 8
SLopE2d

พันทิปผมเล่นมาตั้งแต่ นับได้ว่าตั้งแต่เว็บเปิด แรกเลยก็ไม่เท่าไหร่แต่พอหลังๆ พันทิปเป้นเว็บที่คนมาเล่นปากอย่างใจอย่างข้อนี้ต้องระวังเพราะพันทิปมันไม่มีใครอยากให้ใครดีเกินตัวมันเอง เวลาแย้งจะแย้งแบบเนียนๆ มานิ่มๆ ปากชมแต่อ่านภาษาพิมพ์ดีๆ ก็จะเห็นอีกมุม
แต่ก็ยังเล่นจนถึงทุกวันนี้อาศัยเราพูดตรงๆ เรื่อยๆ แต่ก็ไม่มีใครแย้งมานะ
กรณีของตอร์ฯ ถึงจะพยายามขนาดไหนผิดใจนิดพวกเล่นอย่างที่เห็น ลืมไปเลยไอ้ที่เคยพยายามทำดีมามากมายสำหรับเว็บพันทิป นิดๆ หน่อยๆ อย่าง #๔ บอกมันก้แทงมาไม่ยั้ง พันทิปต้องตามพวกให้ทันคิดไว้เสมอว่าที่พวกมาแสดงความเห้นนั้นทุกคนมันวางไว้ ๒ มุม มี ๒ ด้าน
ตอร์ก็คงต้องแก้ปัญหาตรงจุดนี้เองคงไม่ยาก

แต่กระทู้นี้ ลุงให้สาวเนื้อหอมประจำบอร์ดตั้งให้เหรอครับลุง(ฮา)

ความเห็นที่ 9
เบส เบส

ไม่ได้อ่าน ไม่รู้เรื่อง... แต่สู้ๆล่ะกันบักตอหล่วย

.. บักหลอดหน้าหนาวหำหดแล้วหดอีกมันยังขยันงมลูกกอล์ฟอยู่เลย สู้ต่อไปทาเคชิ

:em10: :em10: :em10:

ความเห็นที่ 10
หมูสนามเด้อ

หล่าตอร์หล่วยฯ สู้ๆเด้อหล่า ผญา..เงินกะคือเกี้ย น้องเมียคือไส้ไก่..แปลว่า เงินทองคือมายา น้องภรรยาตือของจริง พ่ะน่ะ ฮี่ๆๆ

อะไรๆเขาก็โพสท์ไปหมดแหล่ว เอาตามๆนั้นโลด เคยสิสั่งของกับเจ้าได้บ่ เสื้อกันฝนให้เด็กรร.ตชด.จะสั่งเป็นสิบโหล เจ้าว่าหนักโพดเจ้าก็บอกเอื้อย เอื้อยก็ไม่ได้ว่าอะไร เอื้อยก็ไปสั่งอย่างอื่นแทน เข้าใจง่ายๆไม่ได้เสียหายอะไร

อะไรทำไม่ได้ทำไม่ทันก็บอกลูกค้าโลดหล่า เค้าจ้างเรา เราทำงานให้เขา จบก็คือจบไม่ได้เกิดบุญคุณอะไรเด้อ ถ้าเขาชอบผลงานเขาก็กลับมาใช้บริการต่อ

พี่น้องในเก็บตกนี่ก็หวังดีและประสงค์ร้ายกันทุกคนเด้อหล่า
:em12: :em13: :em19: :em15: :
                    </div>
                    <div class=