เคยสงสัยกันมั้ยครับว่าทำไม เด็กๆ ต้องติดขนม

ทำไมเป็นเด็กต้องกินขนมกันด้วยคับ ผมหนิตอนเด็กๆ ติดมาก จนโตมาบางทีก็กิน เพราะอยากกิน เลยสงสัยว่าทำไมเป็นเด็กต้องกินขนม ???

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
..........เด็กติดขนมเพราะมันอร่อยกว่าข้าวปลาอาหารครับ...ขนมมันหวาน มันกรอบ มันนุ่ม เด็กๆเลยชอบกิน เรียกกินขนมวิ่งใส่เลย แต่พอเรียกกินข้าวทำเป็นเฉย...แต่พอโตมาจนรู้ภาษาค่อยหันมากินข้าวปลาเพราะรู้ว่ามันจำเป็นแก่ชีวิตแต่ก็ยังกินอยู่ถ้ามีโอกาส
ความเห็นที่ 2
เบส เบส
คิดเหมือน 1+2+...4+5+6 ...
ความเห็นที่ 3
ชารีส
ขอเดาว่า เพราะขนมไม่ต้องใช้ตะเกียบเหมือนก๋วยเตี๋ยว มีดหั่นเหมือนสเต็ก
ความเห็นที่ 4
จ.ใจเดียว
ติดขนม ดีกว่า ติดยาเสพติด