..........ถ้าพบว่ามีติ่งเนื้อในลำไส้ใหญ่จะรักษาอย่างไรคะ...............

หากส่องกล้องแล้วพบว่ามีติ่งเนื้อเล็กๆในลำใส้ไหญ่ แล้วปัจจุบันยังมีอาการปวดหลังจากที่ถ่ายเสร็จแล้วอยู่ ปกติเวลาเขาส่องกล้องแล้วพบว่ามีติ่งในลำใส้ใหญ่เขาจะเอาไว้อย่างนั้นใช่ไหมคะ แค่กินผักผลไม้ก็จะหายไปเองหรือป่าว  แล้วใช้เวลานานไหมกว่าจะหาย อาการปวดแบบนี้จะต้องปวดไปตลอดอีกกี่เดือนคะ ต้องทานยาสมุนไพรแบบไหนหรือต้องรักษาอย่างไรต่อ ท่านใดพอทราบบ้าง รบกวนแนะนำได้ไหมคะ

- ความจริงเค้าต้องตัดออกไปตรวจว่าเป็นมะเร็งใช่ไหมคะ ถ้าไม่ตัดออกจะเป็นอันตรายภายหลังไหม

ทำอย่างไรดีคะถึงหายปวด

ปล คนไข้อายุ เกือบ 40 ค่ะ อยากทราบว่าเป็นอาการปกติของคนทั่วไปไหมคะที่ต้องปวดหลังถ่ายเสร็จแบบนี้น่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 

ความเห็นที่ 1
สุดแสนล้านทรวง

ว่าตามที่หมอรักษานั่นแหละ

เรื่องอาหาร ก็งดเนื้อสัตว์ ของทอด ของรสจัด

การักษานอกจากหมอรักษาแล้ว เรื่องธรรมชาติบำบัดคุณต้องไปศึกษาเอาเอง มีเว็บบอกมากมาย สถานบำบัดก็มี ดูเองเถ้อะ :em01:

ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

............ถามหมอที่รักษาคนไข้คนนี้ครับ
ทุกคำถามนั่นแหละ...แล้วคุณจะได้คำตอบที่ละเอียดกว่ามาถามที่นี่

ความเห็นที่ 3
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...........หรือถ้าคุณไม่มีเวลาก็ลองเข้า Google..ก็ได้

ความเห็นที่ 4
catandcat

ไม่แน่ใจนะว่าคุณอาจเป็นริดสีดวงรึปล่าวคือริดสีดวงมี2แบบคือแบบที่อยู่ด้านในกับด้านนอกค่ะเวลาถ่ายจะเจ็บแต่ถ้าเนื้องอกควรพบแพทย์เพราะอาจโตขึ้นแล้วอุดตันลำใส้ได้...ปรึกษาแพทย์ดีสุด