วางถุงกาว แล้วตั้งสติเถอะครับ>< ประเทศไทยป่วย

เศรษฐกิจมันแย่มากๆๆ คนตกงานกันเป็นแถบ รากหญ้าเดือดร้อน  ข้าราชการไม่กระทบหรอกเพราะมีเงินเดือนประจำ

แต่คนหาเช้ากินค่ำนี่สิเดือดร้อน   นี่จะเปิดเสรีอาเซียนยิ่งแย่ไปใหญ่นะ  

แค่นี้นะครับ เดี๋ยวผมซวยโดนเรียกเข้าค่าย  

ความเห็นที่ 1
สิงห์ยาดอง

ค่ายไหนเทพตอร์ ค่ายป.ประมุข นะเหรอ :em13: :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 2
สุดแสนล้านทรวง

พูดซ้ำๆ แบบแผ่นเสียงตกร่อง แผ่นดิสถ์สะดุด

มันเป็นเพราะวัตถุดิบต่างๆ จากต่างจังหวัดที่เข้ามาในกรุงเข้าในเมือง ยังไม่นิ่ง

ผมเจอ ของขยับราคาขึ้นมาเรื่อยๆ จนเลิกขายเลย ก็น่าเห็นใจอยู่หรอก เคยจ้าง 200 กลับต้องจ่าย 300 กะทันหัน :em01:

ความเห็นที่ 3
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.............อย่าพูดมาก..ท้าวตอร์ฯ
เดี๋ยวพวกจับไปปรับทัศนคตินะ
สองสามอาทิตย์ก่อนยังเห็นหม่อมเต่าพ่อหม่อมปลื้มออกมาลอยหน้าลอยตาบอกว่า เศรษฐกิจไทยดีขึ้น ข้าวของลดราคาลง เศรษฐกิจไทยโดยภาพรวมจะดีขึ้นในปี 58 นี้เท่านั้นเท่านี้ %...เป็นข่าวไปทั่ว...จริงหรือไม่จริงเอาหัวแม่ตีนตรองดูก็แล้วกัน
เอ๊ะ....นี่ลุงพูดมากไปเปล่าวะ ?

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...........ขออภัยครับ
หม่อมอุ๋ยครับ...ไม่ใช่หม่อมเต่า
มันหลายหม่อมเหลือเกิน
ยังขาดแต่หม่อมหยอยเท่านั้นแหละ