ก็เหมือนเดิมแหละครับ หาสาระไม่ได้ เห็นลุงป.6บอกว่าเรียนจบที่ขอนแก่น

ลุงป.6อยู่ลำปาง  แล้วทำไมไปเรียนที่ขอนแก่นครับ  แล้วเรียนจบป.6ไหม

สุขสันต์วันเกิดนะครับลุง  อย่ากินเหล้าให้มากนะครับ อายุก็มากแล้ว  กินน้ำผลไม้อร่อยกว่า [ไม่เข้าใจว่าเหล้ามันอร่อยตรงไหน]

ปล.หงส์แดงติดเครื่องแล้วนะ  ไอ้สัส ซื้อมาซะเยอะกูนึกว่าจะเป็นเหมือนสเปอร์ส กว่าจะเข้าขากันก็ช่วงท้ายฤดูกาล 

ความเห็นที่ 1
ตกสำรวจ

รู้น้อยไปซ่ะแล้ว ท่านมหาเทพฯ ..... จะเล่าประวัติให้ฟัง

อาจารณ์ลุงฯ ท่านเกิดลำปาง
จบป. 7 แพร่
จบ. มศ.5 เชียงใหม่
จบ ป. ตรี ขอนแก่น
จบ ป.โท เท็คซัส
จบ. ป.เอก แมสซาจูเซส /MIT เกรียนตินิยม (ซ่ะด้วย)
กลับมาเป็นครูสอนอนุบาลที่ลำปาง

ไม่ใช่ขี้เป็ดนาเว้ย

ความเห็นที่ 2
สิงห์ยาดอง

ได้ข่าวว่าได้นักธรรมเอก ด้วยนะ :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 3
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

............ขอบคุณมากท้าวตอร์ฯที่เข้ามาอวยพรวันคล้ายวันเกิดลุง...เหล้ามันไม่อร่อยหรอกวะ..อย่างว่า สู้น้ำผลไม้ไม่ได้...แต่น้ำผลไม้มันไม่เมานี่หว่า...ฮ่าฮ่า

อ่านที่พรรคพวกข้างล่างล้อลุงเล่นแล้วก็หัวเราะ...ฮ่าฮ่า
ช่างคิดไปได้นะ พวก