อยากเสียววว (+13)

ผ่านพ้นวัยทีนมาสักระยะแล้วอ่ะ สมัยก่อนโน้นเที่ยวสวนสนุกทั้งแดนเนรมิต สวนสยาม และ ดรีมเวิลด์ กันมาแล้ว เอ๊ะ เด็กรุ่นใหม่จะรู้จักแดนเนรมิตไม๊นะ   คือส่วนตัวก็ชอบเล่นเครื่องเล่นเป็นทุนเดิมอยู่ทีเดียวนะฮะ เวลามีสวนสนุกที่จัดเป็นงานแฟร์แต่ละที #ผมนี่ไม่เคยพลาดเลยฮะ หลัง ๆ เริ่มมีบ่อยกระจายกันไปแล้วแต่ผู้จัดแต่ละออแกไนซ์ล่ะ และผมก็ตระเวนไปทั่วเลย ทั้งถ่ายภาพเอย เล่นเครื่องเล่นเอย  และนาทีนี้ เซ็นทรัลเขาก็ขนขบวนเครื่องเล่นมาให้บันเทิงกันด้วยละคร้าบบบ เหมือนว่าจะตั้งที่สาขาศาลายานะ ส่วนรายละเอียดการเล่นนี่ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ผมฝากรบกวนเพื่อน ๆ ที่พอจะมีข้อมูลการเล่นในส่วนนี้ ใครรู้อะไรยังไง เครื่องเล่นน่ากระชากความเครียดแค่ไหน บอกผมหน่อยละกันนะฮะ ถือซะว่าช่วยเด็ก (รุ่นเดอะ) อย่างผมเอาบุญ