ขายเหล้าให้เด็กโดนจับจริงหรอ??

ผมดูคลิปนี้แล้วสงสัยครับ

ว่าขายเหล้าให้เด็กโดนจับจริงหรอ??

แถวบ้านผมยังขายให้เด็กนักเรียนเลย 

ความเห็นที่ 1
สิงโตเจ้าเล่ห์
https://www.youtube.com/watch?v=bsbdPfDj9eI คลิปครับ ตอนแรกคิดว่ามันขึ้น
ความเห็นที่ 2
ชารีส
จริง ถ้าเห็นนะ
ความเห็นที่ 3
สุดแสนล้านทรวง
กฏหมายเค้าว่างั้น ก็ตามนั้น ป.6 ที่นี่ ไปซื้อกินทุกวัน จุ๊จุ๊ เก็บไว้เป็นความลับน่ะ เดี๋ยวรู้ตัว
ความเห็นที่ 4
sanday_io
ก็ถ้าเห็นก็น่าจะโดนค่ะ แต่เห็นมีการรณรงค์ให้เลิกขายเหล้าให้เด็ก ไม่เห็นผลบ้างเลยหรอ
ความเห็นที่ 5
สิงห์ยาดอง
กฏหมายเขาว่าอย่างนั้นครับ ก็ต้องเอาตามที่เขาว่า แบบเฮียสุดว่านั่นแหละ แต่ มีใครคนหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า กฏหมายไทยมันเหมือนกระเจี๊ยวคนแก่ คือมันไม่แข็งจริง
ความเห็นที่ 6
เบส เบส
@ุ6... เค้าหมายถึงกระเจี๊ยว ไม่ได้หมายถึงหัวคุณ
ความเห็นที่ 8
หวานเว่อร์
หน่วยงานของรัฐที่ดูแล และรณรงค์เรื่องพวกนี้ของเราก็มีค่ะ อย่าง สสส.ทุ่มงบประมาณเพื่อดำเนินการรณรงค์ไม่ให้คนสูบบุหรี่ดืมเหล้า แต่เหมือนตำพริกละลายแม่น้ำ เพราะโฆษณารณรงค์ทำโครงการอะไรไปก็เงียบ ได้ความฮือฮาแค่พักๆ คนเห็นแต่ไม่ทำตาม แบบนี้เรียกว่า ไม่ประสบความสำเร็จ
ความเห็นที่ 9
หวานเว่อร์
หน่วยงานของรัฐที่ดูแล และรณรงค์เรื่องพวกนี้ของเราก็มีค่ะ อย่าง สสส.ทุ่มงบประมาณเพื่อดำเนินการรณรงค์ไม่ให้คนสูบบุหรี่ดืมเหล้า แต่เหมือนตำพริกละลายแม่น้ำ เพราะโฆษณารณรงค์ทำโครงการอะไรไปก็เงียบ ได้ความฮือฮาแค่พักๆ คนเห็นแต่ไม่ทำตาม แบบนี้เรียกว่า ไม่ประสบความสำเร็จ