ลุงป.6กับเพื่อนๆชาวMThai ช่วยกันกินดอยคำเยอะๆนะครับ

ถ้าเราซื้อน้ำผลไม้ยี่ห้ออื่่น เงินจะไหลเข้าสู่นายทุนนิยมเป็นผลกำไรมหาศาล แต่ถ้าเรา

ซื้อผลิตภัณฑ์ดอยคำ เงินทุกบาททุกสตางค์จะเข้าสู่โครงการหลวงของพ่อแผ่นดิน

ดอยคำเป็นโครงการหลวงที่จัดตั้งขึ้นเพื่อช่วยเหลือรับซื้อพืชผลผลิตจากเกษตรกร

ยากจนให้มีรายได้เลี้ยงครอบครัว พึ่งตนเองได้ ใครแวะผ่านเข้าเซเว่นช่วยกันซื้อ

ผลิตภัณฑ์ของพ่อหลวงเราด้วยนะครับ 

ปล. แดกกันอยู่ได้ ชาเขียวอิชิควย  มีแต่น้ำตาลไอ้สัส  ลุ้นฝารางวัลงมงาย กินหญ้า

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
....................กินได้วันละกล่องสองกล่องเท่านั้นแหละครับ...มากกว่านั้นก็ไม่ไหว ..เดี๋ยวอ้วก
ความเห็นที่ 2
SLopE2d
ดอยคำเมียชอบชื้อมากิน กว่าจะหาซื้อมาได้ก็จากร้านบางร้านหรือห้างบางห้างเท่านั้น ส่วนร้านดอยคำโดยตรงนั้นหายาก หาได้บางทีก็อยู่ไกลเกินไปมาไม่สะดวก รู้ว่าเป้นน้ำผลไม้ร้อยเปร์เซ็นนะ แต่อย่างไรก็ฝาก จขกท เขียน จ.ม. ถึงสำนักราชวังว่าขอให้ท่านลดราคาลงหน่อย(ฮา)