ทำยังไงถึงจะรวยอ่ะครับ อยากมีรายได้สัก2แสนต่อเดือน จะต่อยอดธุรกิจยังไงดี

ตอนนี้ธุรกิจที่ผมทำอยู่รายได้ไม่เยอะเหมือนเจ้าของธุรกิจคนอื่นๆเลยครับ   เคยถามพ่อค้าแม่ค้า

ด้วยกัน เขาบอกว่าเดือนหนึ่งได้กำไรมีรายได้เป็นแสนต่อเดือน

เทียบกับของผมแล้ว  ผมกลายเป็นเด็กแค่อนุบาลกระจอกๆไปเลย  มีรายได้แค่2หมื่นกว่าๆต่อเดือนเอง

อยากมีรายได้เยอะๆ เดือนละแสนสองแสนเหมือนคนอื่นเขาอ่ะครับ

ช่วยแชร์ไอเดียธุรกิจของผมให้หน่อยครับ ว่าควรจะต่อยอดยังไงดี ขอบคุณครับ T T

ปล. ห้ามบอกว่าต่อยอดธุรกิจรับฝากซื้อยาบ้านะครับ 

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

................อย่าไปฟังพ่อค้าแม่ค้าขี้คุย...คนได้เดือนละแสนสองแสนจริงเขาไม่คุยกันหรอกครับ...ทำจนสุดความสามารถแล้วได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น...อย่ากินอย่าเที่ยวอย่าเล่นก็พอ ที่เหลือจากใช้จ่ายประจำวันแล้วเก็บเงินไว้ให้ดี....จะรวยจะจนก็ช่างมัน ท้าวตอร์ฯ....ขอให้พอมีพอกินไม่อายใครก็พอแล้วครับ

บางคนเก็บเงินเก็บทองไว้จนอายุมากค่อยรวย...อย่างนี้ก็มี

ความเห็นที่ 2
เบส เบส

เลี้ยงชีพตนได้
เลี้ยงชีพบุพการีได้
เลี้ยงชีพลูก เมียได้
เลียงชีพญาติได้ตามสมควร

..... เงินมีไว้ใช้ ไม่ได้มีไว้เก็บ เก็บไว้เป็นตัวเลขในธนาคารไม่ทำให้อิ่มท้องหรอกคับ :em13: :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 3
คุณชายไก่

ถ้าเขาบอกว่ากำไรเป็น ล้าน ต่อเดือน คุณ ยิ่งไม่อิจฉา เขาไปมากกว่านี้เหรอ???

2หมื่น มันเกินเงินเดือน ป.ตรี เสียด้วยซ้ำ

เอาเวลาไปคิด แบบว่า ทำยังไงให้ธุรกิจ มันยั่งยืน ดีกว่า แล้วค่อย ขยาย ธุรกิจ.......