ช่วยสอนวิธีการใช้ บัตร WeCard ที่เราถอยมาใหม่ๆ ซิงๆ ด้วยค่าา ^^

เข้าไปอ่านหลายกระทู้ว่าบัตร วีการ์ด ดี้ดี เลยซื้อมาใช้บ้างจะไปถอย

แอพใหม่ๆจาก google play ซะหน่อย แหมมม คือใช้ยังไงหว่า

ไอ้กระทู้ที่อ่านก็ไม่ได้สอนการใช้งานด้วยจิ ไปดูในเว็บเซิตเอนจิ้น

อื่นๆอ่ะนะ แต่ไม่เข้าใจ เป็นคนเข้าใจยากนิสนุง เอาเป็นว่าสอนเรา

หน่อยนะ นะ นะ ทำยังไงบ้าง กราบแทบเท้างามๆสักสามที จุ๊บ <3

ความเห็นที่ 1
สายฟ้า

โถ่ จขกท ใช้ไม่เป็นเอามาให้ผมได้น้า ฮ่าๆ

ความเห็นที่ 2
ลุงบัวแดง

ขนาดในเว็บคุณยังเข้าใจยากแล้วถ้าผม อธิบายนิคงไปกันใหญ่ ไม่ไหวม้าง

ความเห็นที่ 3
CK-CATTY

มีวิธีทำมาฝากจร้า ใช้บัตรwecard ซื้อ app ใน google play ยังไง ? มาดูกันเลย
1.ดาวน์โหลด แอพ Wallet by true money แล้วสมัคร

2.เปิดใช้งานบัตร สังเกตุเมนูด้านล่างขวา > กดสมัครบัตร Virtual WeCard แล้วทำตามขั้นตอน

3.เติมเงินเข้าWallet ผ่านช่องทางที่สะดวกนะ เซเว่น ก็ได้

4.ส่วนขั้นตอนการซื้อแอพ เลือก แอพที่จะโหลด> กดสั่งซื้อapp > เลือกaccep

5.เสร็จแล้วเข้ามาสู่โหมดจ่ายเงิน เลือก add credit or debit card > กรอกเลข 16 หลัก>>กรอก Expire date และ รหัสความปลอดภัย กด save

6.กรอกรายละเอียด

7.ยืนยันพาสเวิด กรอกพาสเวิด กูเกิ้ลเพล > คอนเฟิมการสั่งซื้อ เป็นอันเสร็จสมบูรณ์ จร้า

เห็นมั๊ย ไม่ยากเลย ปล. ก็อปเค้ามา 5555