ฝันเห็นจระเข้สองครั้ง แก้บนแล้วแต่ยังฝันเห็นอยู่ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

...คือเราฝันเห็นจระเข้ ญาติผู้ใหญ่บอกว่าเขามาทวงสินบนที่เคยบนไว้ ซึ่งเราอ่ะก็บนขอไว้จริงๆ  เราก็เลยจัดการไปแก้บนครบทุกอย่างแล้ว แต่มะกี้นี้ เราก็ฝันเห็นจระเข้อีก คือเราจะทำไงดี ฝันเห็นจระเข้นี่หมายความว่าไงหรอคะ? ที่เราฝันครั้งแรกคือ เราเห็นจรเข้ตัวใหญ่มาก แต่กลับไล่กัดคนอื่น  และที่เราฝันครั้งที่สอง เราฝันว่าเราดูเด็กๆ เล่นน้ำ จระเข้ก็ว่าผ่ามากลางวงเลยค่ะ พี่ชายเราเลยช่วยกันจับแล้วเอาไปไหนก็ไม่รู้ เหลือเรานั่งคุยกับญาติผู้ใหญ่ ก็มีจระเข้โผล่มาจากด้านหลัง เราตกใจเลยตื่นค่ะ ประมาณนี้ ..ใครรู้ช่วยทำนายฝันให้ที กังวลมากค่ะ ;^;

ความเห็นที่ 2
yoye2009

ใม่ใช่ไปกินโคนหางจระเข้ผะดเผ็ดเหรอครับเขาถึงได้มาทวงยังงี้ ยังไงก็ไปอาเจียรออกก่อนเด้อ555555555

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...............อย่าไปสนใจครับ
กินมากกินน้อยก็ฝันทั้งนั้น

ความเห็นที่ 5
คนดี

ช่วงนี้คุณอาจมีอุปสรรค หรือศัตรู อยู่ ให้ระวังให้ดี ใช้สติให้มาก เเต่คุณจะผ่านไปได้ด้วยดี นี่คือ คำทำนายที่ผมเคยอ่านเจอมา เเละพบว่า เเม่น

ความเห็นที่ 6
สุดแสนล้านทรวง

รักจะต้องพินาศ อีกความเชื่อนอกจากคนอื่น

เจองูเจอรัก เจอเข้รักต้องลา

ผมก็ไม่เชื่อหรอกน่ะ แถวบ้านชอบพูดกันสนุกปาก :em01:

ความเห็นที่ 7
เอก

ทำถูกวิธีป่าว และขั้นตอนใหม ผมเคยฝันแก้ใด้นะ ไม่ฝันอีกเลย

แต่ทำที่บ้าน คุณพ่อช่วยทำให้นะครับ

วิธีใน net ก็เห็นมีอยู่นะครับ

ความเห็นที่ 8
ตกสำรวจ

สิทธิการิยะ ...... โบราณท่านว่า
ฝันเห็นจรเข้ แค่ครั้งเดียว ........ ผัวจะมีเมียใหม่
ถ้าฝัน 2 ครั้ง ....... ผู้ฝันจะได้ผัวใหม่
และถ้า 3 ครั้ง ....... ทั้งผัว/ทั้งเมีย ต้องทนทุกข์ทรมาร
อยู่ด้วยกันยันแก่เฒ่า ตายจากกันไป

ความเห็นที่ 9
มนุตม์

ตั้งแต่ผมเกิดมา จนกระทั่งบัดนี้-แก่แล้ว
ไม่เคยพบเลย ว่า ฝันจะเป็นความจริง
เคยฝันว่า ถูกหวยรางวัลที่ 1
อันนี้ถูกครับ ถูกหวยกิน
คำว่า ฝัน มันใกล้เคียงกับคำว่า คิดฟุ้งสร้าน หรือ วาดวิมาณ นะครับ