เข้าพรรษาแล้ว งดเหล้ากันนะครับ

ตามนั้นเลยครับ ใกล้จะเข้าพรรษาแล้ว งดเหล้าเข้าพรรษานะครับ

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.....................มีเพื่อนฝูงกันบอกลุง...ถ้าแน่จริงงดเก้าเดือนดิ...แล้วดื่มสามเดือน
แต่ใจลุงยังไมถึงขั้นนั้นว่ะ...ใจยังไม่แข็งพอ
หยุดแค่สามเดือนนี่ตับไตก็ได้พักผ่อนพอแล้ววะ

ความเห็นที่ 4
yoye2009

เข้าพรรษาวันเดียวก็พอ มากกว่านั้นกลัวลงงแดง อิอิ
ไม่อยากให้การเข้าพรรษามาเกี่ยวกับเหล้าครับ เพราะไม่ได้กินจนหัวราน้ำ อาจจิบบ้างก่อนกินข้าว อายุมากแล้วรักษาสุขภาพครับ จะได้อยู่ยาวเหมือนลุง ป.6

ความเห็นที่ 5

..................กินมั่งหยุดมั่งวะ...ท้าวโยกเยก2009
ตายเมื่อไหร่ช่างมัน...ปีนี้จวน 70 แล้วยังสนุกกับชีวิตอยู่...ขออย่างเดียวว่าอย่าตายแบบทรมานเลย
จะตายก็ตายไป...คิดถึงมันอยู่ทุกวัน
V
V

ความเห็นที่ 6
เบส เบส

เอ้า ชนแก้ว
... กินแล้วสนุก กินแล้วมันในอารมณ์ ไม่เดือดร้อนใคร เดือดร้อนแค่ตับ แค่ร่างกายตัวเอง ดื่มไปเลย โย่วๆๆๆๆ

... ซักแก้วบ่ลูกเพ่ป.6 :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 7

..................ยังวันอยู่เลย...ลูกเพ่
ให้ยามแลงก่อนสิวะ...ฮ่าฮ่า...รีบทำเวลาเข้าเฟ้ยยย.....สิ้นเดือนนี้เข้าพรรษาแล้ว
V
V

ความเห็นที่ 8
สุดแสนล้านทรวง

ตอนดื่ม ก็ออกมาก่อนซิครับ สร่างแล้วก็เข้าไปใหม่ :em19: :em19: :em19:

ความเห็นที่ 10

..............ไอ้หมาเหยิ่ยวกับไอ้หมาหลอดหายแซ่บเลยว่ะ...สงสัยฝนตกบ้านมันเลยหยุดเล่นน้ำฝนเสียหน่อย
เฮ้ยยย...ทีบ้านมึงฝนตกหรือยัง ?