มีเงินเหลือ เดือนละ 3,000 เอาไปฝากที่ไหนดีครับ

มีเงินเหลือ เดือนละ 3,000 เอาไปฝากที่ไหนดีครับแต่ก่อนหามาได้เท่าไร หายไปไหนหมดไม่รู้ แต่พอทำบัญชีรายรับรายจ่ายมาสักพัก บริหารเงินส่วนตัวได้ดีขึ้นคับเลยรู้ว่าตัวเองสามารถมีเงินเหลือเก็บออมได้ เดือนละ 3,000 บาทเลย ก็เลยอยากจะทำให้เงินจำนวนนี้เพิ่มพูนขึ้นบ้าง แต่ต้องไม่เสี่ยงนะครับ

ความเห็นที่ 1
ironman4

:em21: :em21: :em21: :em21:

ความเห็นที่ 2
โมจิ

ฝากประจำเลยคะ่ :em01:

ความเห็นที่ 3
ตกสำรวจ

เวรรรร ....... เหลือ 3,000/เดือน ไม่รู้จะไปฝากที่ไหน ......?
ถามจริงเหอะ คิดไม่ออกจริงๆ หรือสมองยังไม่พร้อมใช้งาน .......?
ถ้ายังคิดไม่ออก ...... เอามาฝากผมได้เลย

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

....................โธ่เอ๋ยยย...ไม่รู้จะฝากที่ไหน
ทุกธนาคารนั่นแหละครับ โฆษณากันให้เยอะแยะไปหมด...เลือกเอาที่ดอกเบี้ยดีๆก็แล้วกัน...ไม่งั้นก็ซื้อสลากออมสินแบบ 3 หรือ 5 ปีเพิ่มทุกเดือนๆ...รับรองมั่นคงและไม่มีความเสี่ยงด้วย

ความเห็นที่ 5
น้าฮ๊าฟ

ฝาวไว้กะเมียงัยเพ่ อ่ะ เฮ้อ เฮ้อ เฮ้อ รับรองนะดอกไม่งอก แต่มั่นคงแน่นอน ยังดีที่เหลือเดือนตั้ง3พันนะเต็ง ปีละ3หมื่นหก ระวังเมียเอาไปช้อปกระจาย ถ้าอยากให้เงินเพิ่มพุนมากขึ้นนะเริ่มเก็บสะ3ปี ได้แสน8พัน เอาไปลงทุนขายก๋วยเตี๋ยว หรือชงนั้มขาย นั่นแระเพิ่มพุนกว่าดอกเบี้ยทะนาคัน

ความเห็นที่ 6
ทำไมใจร้าย

ตั้งกระทู้มาบาดใจคนอย่างผมหรือเปล่าเนี่ย ?

อย่าว่าแต่เหลือเลย แค่เดื่อนไหนไม่ต้องยืม ก็ดีมากแล้ว

ความเห็นที่ 7
สุดแสนล้านทรวง

มนุษย์เงินเดือน เหลือเท่านี้อย่าเพิ่งคิดการณ์ไกล นำเงินไปฝากธนาคารไว้ก่อน ครบปีแล้วก็มาคิดอีกที :em01:

ความเห็นที่ 8
เหยี่ยว ถลาลม

ไอ่ง่อยกระจอก
..
มีเหลือ 3000 จริงเหรอ
..
เอาไปให้ ไอ่หมายามตอเรสสิ อิอิ
..
มันกำลังหหิวข้าว.. :em12: :em12: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 9
MMN

ฝากประจำโดยให้ตัดจากบัญชีเงินเดือน ครบแสนเมื่อไหร่เอาออกมาซื้อหุ้นกู้หรือพันธบัตร แล้วก็เปิดบัญชีฝากประจำใหม่ไปเรื่อยๆ ครบแสนก็เอาออกมาฝากหรือลงทุนกับสิ่งที่ให้ผลตอบแทนดีกว่า

ความเห็นที่ 10
ิBOWII

เก็บกับบกองทุนกระแสเงินสดสิคะ เป็นการวางแผนบริหารการเงินที่จะทำให้คุณมีกินมีใช้ไปตลอดชีวิตเลยนะ เพียงแค่เก็บเงินไว้ให้ถูกช่องทาง สนใจลองดูที่เวปนี้นะคะ http://smartandhappysaver.lnwshop.com :em10: