ทำไมขนมบ้านเรามาจากประเทศญี่ปุ่นเยอะจัง

ที่ถามไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ ชอบมากครับ

แต่สงสัย ?

ความเห็นที่ 1
สุดแสนล้านทรวง
สะสมการคุ้นเคยกันและกันมากขึ้น มันเริ่มมาจากอาหารญี่ปุ่นก่อน เมื่อก่อนมีแค่ในร้าน สมัยนี้ออกไปตามทางเดินก็ขายกันเกร่อ น้ำชาก็ฮิตกันมานาน แลัวขนมจะหนีไปไหนพ้น เครื่องใช้ไฟฟ้า รถยนต์ ถึงจะสะสมมาเกือบร้อยปี มันกินไม่ได้ มันเลยไม่รู้รสชาด มันรู้แค่ความมันการใช้เท่านั้น
ความเห็นที่ 2
สิงห์ยาดอง
ขนมโตเกียว ก็เข้ามาขายนานมากแล้วเหมือนกัน
ความเห็นที่ 3
ตกสำรวจ
ส่วนใหญ่ไมใช่ของญี่ปุ่น ...... ของญี่ปุ่นมันแพงหูดับ แหลกไม่ลงหรอกครับ ไม่ของจีน ก็ของเกาหลี ....... เพราะภาษาที่พิมพ์บนหน้าซอง มันดูใกล้เคียง กับภาษาญี่ปุ่น ต้องดูฉลากที่แปะหลังซองว่าผลิตจากที่ไหน ...... เผลอๆ ทำในบ้านเรานี่เอง
ความเห็นที่ 4
เริ่มจากชอบดู
น่าจะมากับหนัง AV ครับ คนไทยชอบดูเยอะ ขนมเลยตามมาด้วย (ความเห็นที่สร้างความหรรษา ก็มีประโยชน์นะครับ เน้นฮา ให้อายุยืน คงมีใครรู้มาแสดงความเห็นบ้าง)
ความเห็นที่ 5
สุดแสนล้านทรวง
น้าฮ๊าฟ มาทีหลังโปรดเข้าใจด้วยว่า อยู่เฉยๆแล้วโดนด่า จะให้ทำอย่างไร
ความเห็นที่ 6
WaxY
เพราะเค้าเห็นว่ามีคนที่ชอบและนิยมในญี่ปุ่นแบบคุณและผมเยอะไงครับ นำเข้าแล้วขายได้ทำกำไรได้เป็นช่องทางทำเงินก็เลยแห่กันมาลงทุน
ความเห็นที่ 7
น้ำฟ้า คิขุจัง
อันนี้เราก็ไม่รู้นะ แต่ประเทศญี่ปุ่นทำขนมออกมาดีเลยแหละ มันผสมความน่ารักๆ เขาชอบทำอะไรที่มันมุ่งมิ้งฟรุ้งฟริ้ง
ความเห็นที่ 8
CK-CATTY
เราชอบนะขนมญี่ปุ่น ถ้าเด่นๆเห็นบ่อยๆเลยก็แบบ โคอะลา มาร์ชอะน่าจะเป็นของญี่ปุ่น อร่อยดี รสชีสเค้กก็มาจากญี่ปุ่น
ความเห็นที่ 9
Roxy-BaBy
โคอะลา มาร์ช เราชอบรสใหม่อะ ชิบูยา ฮันนี่โทสต์ โครตหอมน้ำผึ้งเลย คือดีอะ
ความเห็นที่ 10
ต้นพลวง
สมัยนี้มันต้องมาจากเกาหลีใต้จึงจะอร่อย