คลอดลูกจากการผ่า หรือธรรมชาติดีคะ?

สอบถามแม่ๆ หน่อยค่ะ เวลาผู้หญิงคลอดลูกอ่ะ

เราควรจะคลอดแบบธรรมชาติ หรือผ่าตัดดีคะ?

ความเห็นที่ 1
เบส เบส
บางคนตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ แต่ถึงเวลาปวดท้องน้ำคร่ำไหลออกหมดแล้ว ปากช่องคลอดยังไม่ขยาย 8 เซ็นมั้ง ก็ต้องผ่าคับ ... คลอดแบบไหนก็เอาเถอะ ขอให้ออกมาสมบูรณ์ดีทุกประการก็พอ
ความเห็นที่ 2
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
................แล้วแต่หมอจะวินิจฉัยครับ ลูกสาวผมผ่าออกทั้งสองคน...ก็ไม่เห็นว่าเป็นอะไร 10 กับ 5 ขวบแล้ว
ความเห็นที่ 3
สุดแสนล้านทรวง
บางคนว่าอายุแม่ไม่ยืน มีอาการหนาวๆร้อนแบบผิดปกติ มีโรคประจำตัวเข้ามาเพิ่ม ต้องสอบถามแม่เด็ก คนไหนที่เคยทำนะครับ