ตลาดวโรรสเชียงใหม่ จอดรถที่ไหนกันคะ

ไปทีไรส่วนมาก คนเยอะ ไม่ค่อยมีที่จอด อยากถามว่าจอดรถไหนกันและ ถ้าไม่ซื้อที่นี่มีที่ไหนแนะนำบ้าง 

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
..................วนหาที่จอดไม่มีหรอกครับ พ่อค้าแม่ค้าเขามาจอดก่อน...แต่ตรงกันข้ามกับตลาดจะมีที่จอดรถเสียเงินเป็นรายชั่วโมงอยู่สองสามที่ (แต่ผมไม่ได้ไปตลาดวโรรสเป็นปีแล้วนะ...อาจจะปิดหรือเปิดเพิ่มก็ได้)
ความเห็นที่ 2
สุดแสนล้านทรวง
ถ้ามาทางเลียบตามน้ำปิง จะมีอาคารจอดรถเทศบาลอยู่ฝั่งขวามือด้านหน้าขายดอกไม้ ทางชันนิดหน่อยแต่ไม่ยาก วิ่งเลยมาก็ไปรษณีย์ก็จอดได้ วิงเลยมาก็ชนกับถนนท่าแพสะพานนวรัฐซ้ายมือ แต่คุณต้องวนขวาไปนิดเดียวมีที่ัรับฝากรถอยู่ ข้างในเป็นลานกว้าง แล้วเดินเข้าซอยเหล่าโจ้วได้ ถ้าวิ่งเลยมาก็ต้องเลี้ยวขวาอีก และไปเลี้ยวขวาที่ซุ้มประตูจีน แล้วไปเลี้ยวขวาผ่ากลางตลาดวโรรส กับตลาดต้นลำไย มีที่รับฝากรถอยู่ฝั่งซ้ายมือเป็นซอยข้างในเป็นลานจอดหน้าซอยมีป้ายเล็กๆบอก ติดกับแผงร้านขายเสื้อผ้า ถ้าผ่าเข้ามาในซอยเหล่าโจ้วอีกจะมีที่ัรับฝากรถอยู่ขวามือมีป้ายเล็กๆบอก ผมก็วนไปวนมาตามเนี่ยะ
ความเห็นที่ 3
chatchawanpun
ตลาดวโรรสคนเยอะไม่ค่อยมีที่จอด ต้องไปจอดไปรษณีย์เดินไกลอีก ผมชอบไปซื้อที่วนัสนันท์ ไม่ต้องไปหาที่จอดแย่งกัน สบายๆ
ความเห็นที่ 4
สุดแสนล้านทรวง
ตลาดสุเทพ ทำไมผมหาทีจอดรถไม่เจอ มาจากทาง รพ.ก็พยายามวิ่งช้าๆชิดซ้าย และเลี้ยวซ้ายที่แยก ไม่เห็นมีที่รับฝากรถเลย