มีคนเคยบอกกับเราว่า คนรวยมักจะเป็นคนนอนดึกตื่นเช้าจริงเหรอ?

มีคนเคยบอกกับเราว่า คนรวยมักจะเป็นคนนอนดึกตื่นเช้าจริงเหรอ?

ถ้านอนดึกตื่นสายจะรวยมั้ยอ่ะ 55555

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

.................ในวัยหนุ่มสาวกำลังทำมาหากินก็มักจะเป็นอย่างนั้นครับ...คือนอนดึก ตื่นแต่เช้าเพื่อออกทำมาหากินเพราะเรี่ยวแรงยังดีอยู่+กับความขยันขันแข็งด้วย
พอแก่ตัวมาก็สามารถนอนหัวค่ำตื่นสายได้ก็เพราะสบายแล้วหรือมีลูกหลานสืบทอดเจตนารมย์ต่อไป

ถ้าจะถามอย่างนี้ก็ควรจะเจาะจงครับว่า...คนรวยวัยไหน ?