อยากฝากประจำ แต่ปลอดภาษี มีบ้างไหมคะ

อยากรู้ว่าถ้าเราฝากประจำ แต่ไม่อยากปลอดภาษี มีธนาคารไหนบ้างคะ และแบบว่าดอกเบี้ยสูงๆๆหน่อย ตอนนี้ตั้งใจอยากออมเงิน ไว้ใช้ในอนาคตคะ 

ความเห็นที่ 1
Isabellza

ลองฝากกับ TMB No Fixed ดูสิคะ เห็นเขาบอกว่าได้ดอกสูง 2% เลยนะ และไม่เสียภาษีด้วยจ๊ะ เราก็มองๆๆไว้เหมือนกัน ว่าจะเลือก ฝากที่นี่แหละ

ความเห็นที่ 2
Lumpon

ของทีเอ็มบี โน ฟิกซ์ ฝากเงิน 2 เดือนแรกก็ได้ดอกเบี้ยเลยครับ 2% แล้วเดือนถัดไปถ้าเราฝากเงินเข้าไปอีก ก็ได้ 2% อีกเช่นกันครับ ผมฝากของที่นี่แหละครับ