อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์ ของแบงค์ไหนดีครับ

ผม กำลังขึ้นปีหนึ่งครับ มีแพลนจะหารายได้พิเศษขายของออนไลน์เล็กๆน้อยๆ อยากขอคำแนะนำเรื่องเปิดบัญชีออมทรัพย์กับสมัครบัตร ATM ด้วยเลย อยากรู้ว่าถ้าอยากได้ค่าธรรมเนียมไม่แพงมากนัก Internet Banking ดีๆ ปลอดภัย ควรจะมองๆหาของธนาคารไหนเป็นหลักครับ ขอบคุณครับ

ความเห็นที่ 1
kookkik.supachitra

เราก็ขายของออนไลน์อยู่เหมือนกัน ตอนนี้มีอยู่ 3 บัญชี มี กรุงเทพ กสิกร ธนชาต มันก็ดีแตกต่างกันไปค่ะ อย่างธนชาตก็ดีหน่อยตรงที่ฟรีค่าธรรมเนียมหลายอย่างค่ะ โดยเฉพาะกดเงินไปช้อป 555

ความเห็นที่ 2
coconutsugar

ยังไม่เคยเจอเลย เรามีบัตรเกือบจะทุกธนาคารและ เหลือธนาคารธนชาตนี่แหล่ะ เห็นเพื่อนแนะนำมาว่าบัญชีฟรีเว่อร์มันจะฟรีพวกค่าโอนข้ามเขตในธนาคารเดียวกัน พวกกดเงินสดนอกเขต ไรงี้ ซึ่งหลายๆแบงค์ยังเก็บตังอยู่

ความเห็นที่ 3
jariyajeab

สนับสนุนคนค้าขายค่ะ ลองเปิดบัญชีของธนาคารที่ไม่มีค่าธรรมเนียมดูนะคะ ธนชาต ค่ะ คนไม่เยอะด้วย เรามีสาขาเจ้าประจำพนง.น่ารักมากกก

ความเห็นที่ 4
zambaz

ผมใช้ของ tmb ออลล์ ฟรี กดถอนเงิน เช็คเงินตู้ไหนธนาคารไหนก็ได้ฟรี ถือว่าเหมาะกับคนค้าขายของผ่านเน็ต เด้วนี้มีแอพก็เช็คในมือถือผ่านแอพได้ง่ายสะดวกดี
ยังไงก็ลองดูนะ

ความเห็นที่ 5
Narak_Maika

เห็นตอนนี้ธนาคารธนชาต เค้ามีโปรอยู่นะ เปิดบัญชีฟรีเวอร์อะไรนั่น ที่ถอนเงิน โอนเงิน(ภายในธนาคารธนชาต) จ่ายบิล ทั้งหมดนี่ไม่เสียค่าธรรมเนียม เราก็เพิ่งไปเปิดมาเมื่อวันก่อนเอง เอาไว้จ่ายบิลสะดวกดี

ความเห็นที่ 6
aam_commetive@outlook.com

ธนชาตครับ คนน้อยดี ถึงแม้ atm มีไม่เยอะแต่ก็กดตู้อื่นได้ ไม่เสียค่าธรรมเนียม

ความเห็นที่ 7
Better_snsd

เราใช้หลายแบงก์ค่ะ แนะนำให้เปิดหลายแบงก์ เลือกแบงก์ที่มีค่าธรรมเนียมถูกๆ หรือไม่มีนะคะ เพราะเราขายของต้องมีหลายๆ บัญชีไว้รองรับลูกค้า

ความเห็นที่ 8
malaby

ผมนี่เปิดไว้หลายบัญชีเลยครับเพราะขายของออนไลน์เหมือนกัน เผื่อไว้ให้ลูกค้าโอนเงินจะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ก็ควรจะมีสักบัญชีที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมการเงินของเราเองบ้างนะครับเอาไว้ใช้หมุนในการลงทุน การเบิกจ่าย เพราะค่าธรรมเนียมนี่แหละครับเห็นน้อยๆ แต่เวลารวมๆกันหลายๆครั้งก็เยอะอยู่นะครับ

ความเห็นที่ 9
malaby

ผมนี่เปิดไว้หลายบัญชีเลยครับเพราะขายของออนไลน์เหมือนกัน เผื่อไว้ให้ลูกค้าโอนเงินจะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ก็ควรจะมีสักบัญชีที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมการเงินของเราเองบ้างนะครับเอาไว้ใช้หมุนในการลงทุน การเบิกจ่าย เพราะค่าธรรมเนียมนี่แหละครับเห็นน้อยๆ แต่เวลารวมๆกันหลายๆครั้งก็เยอะอยู่นะครับ

ความเห็นที่ 10
sujaritte

ลองเข้าไปดูในนี้เลยครับ http://www.thanachartbank.co.th/TbankCMSFrontend/personalTHDetail.aspx?PTypeID=9&ProID=217&PName=personal ธนชาตบัญชีแบบฟรีเวอร์ ฟรีหลายรายการน่าจะเหมาะสำครับนักศึกษาสำหรับคุณนะครับ