ผมเก็บเงินเย็น ได้เดือนละ5000+ ควรไปใส่ไว้ไหนดี

ผมเก็บเงินเย็น ได้เดือนละ5000+ควรไปใส่ไว้ไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ออเงินตัวนี้ตั้งใจเก็บไว้ให้ลูกชายตอนโตครับ เลยค่อนข้างเย็นมากๆครับ

ความเห็นที่ 1
Pholake

ฝากเงินที่ธนาคาร กรณีมีบัตร ATM เมื่อฝากแล้วเอาบัตร ATM ให้ภรรยาเป็นคนเก็บกันไว้ ถ้าเงินอยู่ที่ตัวเราเอง อาจจะเอาไปใช้หมดแน่นอน :em02:

ความเห็นที่ 2
krajuay

รับความเสี่ยงได้น้อยหน่อยก็พันธบัตรรัฐบาล ดอก 3% รับความเสี่ยงได้มากหน่อยก็กองทุน หลายตัวปันผล 7%+ ต่อปี ถ้ารับความเสี่ยงได้สูงสุด ไปซื้อหมวกกันน็อคกับปืนปลอม แล้วไปปล้นร้านทอง อันนี้กำไรหลายร้อยเท่า

ความเห็นที่ 3
soloyo

โห..มีเงินเก็บเยอะ (รายเดือน)
อย่างแรก คือ ประเมิน ครับ
ว่า คุณจะมีอย่างนี้ ทุกเดือน ทุกปี หรือไม่
ประเมินดูว่า คุณเก็บอย่างได้จนลูกโต
เลยหรือเปล่า ถ้าอนาคตไม่แน่นอน
วางแผนให้เงินเก็บ คงที่ มากที่สุด
อาจจะประเมิน เป็นรายปี เก็บเงินไว้ซักก้อน
ลงทุนทำอะไรซักอย่าง ให้เงินงอก
และคงที่ไปเรื่อยๆ
แต่ถ้า ประเมินแล้ว มันคงที่อย่างนั้น
ก็เข้าบัญชีประจำไปเลย
เข้าใจว่า เงินเย็นของคุณคือเหลือจาก
ทุกอย่างแล้ว
:em19:

ความเห็นที่ 4
ก็แล้วทำไมละ

เอาฝากพวกบัญชีที่ให้ดอกเบี้ยสูงๆน่าจะเป็นคำตอบที่น่าสนใจที่สุดครับ

ความเห็นที่ 5
สิงห์ยาดอง

เก็บเงินเย็นได้ เอาไปแช่ในน้ำร้อนไว้ครับ :em13: :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 6
Danny_Risk

มีเงินเย็นก็เอาไปเที่ยวญี่ปุ่นสิครับไม่ก็แลกเป็นเงินไทย ฮิฮิ ผมว่า ลองดูกองทุนที่ปันผลเยอะๆก็ดีครับ

ความเห็นที่ 7
qrajang

เอาไปฝากไว้กับยายแม้นรับรองได้ดอกเพิ่มอีกบาน :em32:

ความเห็นที่ 8
kunnotenote

หากอยากได้คำปรึกษาจริง รบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับค่ะ

ความเห็นที่ 9
สุดแสนล้านทรวง

เก็บได้ ก็เอาไปส่งให้ตำรวจ เพื่อหานักท่องเที่ยว รับคืนไป มันมิใช่ของเรา ของใครใครก็เสียใจ
ญี่ปุ่นแน่ๆเลย เงินเย็น :em19: :em19: :em19:

ความเห็นที่ 10
Ployzii9231

ถ้าตั้งใจให้ลูกชาย ควรฝากบัญชีให้เป็นกิจลักษณะดีกว่าค่ะ เห็นมีหลายบัญชีอยู่ ขอยกตัวอย่าง ME ดอกเบี้ย 2.55% ถ้าฝากทุกเดือน รับรองว่า กว่าลูกจะโต ดอกเบี้ยคงได้เยอะอยู่นะ