มีใครเคยโดนเพื่อนล้อ เกี่ยวกับหน้าสิวไหมค่ะ รู้สึกนอยมาก

เรามีสิวที่หน้าเยอะมากค่ะ สาเหตุเพราะใช้ครีมที่มีสารสเตรอย ที่แรกไม่รู่ค่ะ พอหยุดใช้เท่านั้นแหละ ขึ้นมาเพียบเลย แค่สิวบนหน้าก็เครียดจะตายอยู่แล้วค่ะ แต่เพื่อนๆ ล้อ เป็นเรื่องตลก (เเต่เราไม่ขำ) เราก็ไม่ได้มีท่าทีอะไร แต่พอกลับมาบ้าน นอนร้องไห้ตลอกค่ะ เพราะรู้ว่าทำตัวเองโทษใครไม่ได้ค่ะ มีใครเคยเป็นเหมือนเราบ้าง ควรทำไงดีค่ะ

ความเห็นที่ 1
ปอมซัง
ผมบีบสิวออกให้หมด รอให้แห้ง แล้วทาสมูทอีครีม รอยจางลงมาก
ความเห็นที่ 2
CK-CATTY
ขอบคุณที่แนะนำนะค่ะ ปอมซัง
ความเห็นที่ 3
MR.SOMCHAI S
พวกที่ล้อนี่โครตใจดำเลยอะคับ :(
ความเห็นที่ 4
Roxy-BaBy
เป็นบทเรียนชีวิตเราเลยอะ เป็นเหมือนกัน อยากสวยใช้พวกครีมหน้าเด้งข้ามวัน สุดท้ายสิวมาเพียบ แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากเกือบปกติ เหลือรอยนิดหน่อย เจอครีมที่ปลอดภัยแล้วเหมาะกับตัวเองก็พอแล้ว เจ้าของกระทู้สู้ๆ นะอย่าเครียด
ความเห็นที่ 5
CK-CATTY
คห. 4 ใช้ของอะไรแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ?
ความเห็นที่ 6
KIRITO-ONLINE
อย่าไปสนใจพวกล้อเลยครับ สิวมีได้ก็หายได้ แนะนำให้ไปหาหมอครับ
ความเห็นที่ 7
Roxy-BaBy
พี่สาวเราแนะนำให้ใช้เป็นของ Origina ค่ะ เราใช้เซตสิว 2 ค่อยๆดีขึ้น พวกสิวสเตียรอยด์ต้องใช้เวลานะคะ ยังไงลองหาข้อมูลดูค่ะ
ความเห็นที่ 8
สุดแสนล้านทรวง
มือของเรานะ ตัวร้ายเลย ชอบสัมผัสลูกคลำใบหน้าเล่น หรือบีบเล่น ทำให้สิวไม่หมดซะที