ยังกล้าไปเที่ยวหรือป่าว

เหตุการณ์ไฟไหม้ที่ซานติก้าผับ ที่เพิงผ่านไปสดๆร้อนๆ เราได้เห็นภาพความสูญเสีย และความน่ากลัว ทำให้เรารู้สึกขยาดๆ กับการไปเที่ยวตามผับตามบาร์ขึ้นมาเลย จะว่าไปที่เที่ยวแต่ละที่ทางเข้าออกก็เล็กนิดเดียว แถมคนก็อัดกันอย่างกะปลากระป๋อง ถ้าเกิดอะไรขึ้นก็คงไม่พ้นเหยียบกันตายแน่ๆ ต่อไปจะไปเที่ยวที่ไหนคงต้องศึกษาดูให้ดีเรื่องทางเข้าทางออก ทางหนีไฟ ฯลฯ ยังไงก็เพื่อความปลอดภัยของตัวเอง ขอให้กรณีซานติก้าเป็นอุทาหรณ์สำหรับนักท่องราตรีทุกคนนะคะ

ปล. เมื่อเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ยังกล้าไปเที่ยวผับกันอยู่หรือป่าว กลัวเหตุการณ์ซ้ำรอยกันไหม

ความเห็นที่ 1
งู่มง่าม

อย่างไรก็ระวังกันไว้เป็นดีครับ...จะเที่ยวก็ต้องมีสติ
เห็นอะไรผิดสังเกตุ..ก็รีบๆหาที่ปล่อยภัยไว้ครับ

ความเห็นที่ 2
Frontrear

กล้าเจ้าค่ะ+ +
เที่ยววัดแถวบ้านนี่หละพ่อแม่ไม่ให้ออจากบ้านเลยแค่วัดยังออกไปยากจริง

ความเห็นที่ 3
อา_อ๊าม_อ๊ด

ไปครับผม

ไม่กลัวเหตุการณ์ซ้ำรอยด้วยครับ

เพราะผมไม่ชอบเที่ยวที่คนเยอะๆอยู่แล้วครับ

ไปก็ไป วันธรรมดาครับ ไม่ไป ศุกร์ เสาร์ หรือ งานเทศกาล ซะเท่าไหร่ครับ

ไปเที่ยวเพื่อพักผ่อน คลายเครียด เอาบรรยากาศมากกว่าครับ หมดสมัยเต้น หลีหญิง ไปแล้วละครับ รู้สึกว่าตัวเองอายุมากแล้วละครับ อายเด็กนะครับ อุอุ

ความเห็นที่ 4
fuck_you

ไปดิ

เต้นหน้าประตูทางออกเลย

กันเหนียวไว้ก่อน

ความเห็นที่ 5
~*แม่ปaาn๏Jน้๏E~

จากเดิมที่ไม่ชอบเที่ยวผับ

ก็กลายเป็นแขยงไปเลยอ่า

คนที่รอดจากซานติก้าตอนนั้น

เราว่านะเค้าคงหลอนไปเลย

ความเห็นที่ 6

ความเห็นที่ 7

ความเห็นที่ 8
โชริllมน

ก็แค่ตามกระแส สักพักก็กลับสู่ปกติ

ความเห็นที่ 9

ถ้าไม่ชอบเชียงใหม่ ก็ไม่ต้องมา แค่ที่มีอยู่ คนเยอะ รถก็ติดอยู่แล้ว

ความเห็นที่ 10
คนไทยรักกัน

เที่ยว....มีสติ.....อย่าเมามากครับ....เกิดอะไรขึ้นจะได้เอาตัวรอด....และอย่าลืมแฟนและเพื่อนที่ไปเที่ยวล่ะ