แม่ยายผิดกับพ่อตา ช่วยหน่อยครับ

พ่อตาแอบขายไม้ยูคาลิปตัสโดยไม่บอก แม่ยายโกรธมากถึงกับตัดเป็นตัดตาย ไม่ยอมพูดด้วยไม่ทำกับข้าวให้กินและอื่นๆ ลำบากตกกับพวกผมครับเพราะไม่สามารถหาญาติผู้ใหญ่มาไกล่เกลี่ยได้เพราะญาติผูใหญ่ทั้งสองคนตายหมดแล้วครับ พ่อตา 82 ปี แม่ยสบ 80 ปี ใครช่วยหาทางแก้ด้วยครับเหตุการณ์เกิดขึ้นครบอาทิตย์แล้วแต่ไม่เห็นวี่แววจะดีขึ้น

ความเห็นที่ 1
chaychai
เคยเจอเหมือนกัน แต่ไม่เกิน 7 วันก็ดีเหมือนเดิมนะครับ เราเป็นลูก/ลูกเขย ก็ช่วยอีกแรง โดยหาของที่ชอบไปฝากแม่ยาย แต่ไม่ต้องบอกว่าพ่อตาฝากมานะ ไว้เฉลยทีหลัง
ความเห็นที่ 2
สุดแสนล้านทรวง
ถ้าพ่อตาสำนึกผิด ก็ให้ทำงานชดเชยไป หรือปลูกอะไรชดเชยไป ทำไปเรื่อยๆ ก็เห็นอกเห็นใจกันเอง
ความเห็นที่ 3
Lungporhok
............ทำเฉยๆเสีย..บักท่าว อย่าไปสนใจอิหยังทังสิ้น...เฮ็ดกินแต่เจ้าของกับเมียกะพอ...นี่เขาเอิ้นว่า เถ่าบ่เป็นตาสะแตก...อย่าไปสนใจหล่า...กับเข่ากับน่ามอย่าลืมเฮ็ดเผื่อพ่อเถ่าแม่เถ่านำเด้อ เฮ็ดแล่วกะอย่าไปสนใจ...เราสิกินบ่กินกะซ่าง