คิดยังไงกับภาพนี้?

สำหรับคนมีที่ดินอยู่แล้วมันก็ดีนะครับ ถ้าเป็นดั่งในภาพ แต่ถ้าไม่มีที่ดินขึ้นมา 6 เดือนน่าจะต้องใช้ระยะเวลานานเลยกว่าจะได้ทำบ้านขึ้นมาสักหลัง แต่บุหรี่มันก็ไม่ดีแหละครับ เอาเงินที่ซื้อไปทำอย่างอื่นได้อีกเยอะแยะ 

เครดิต : คำคม คำสอน คำเตือน 

ความเห็นที่ 1
kity1

ก็จริง บุหรี่ราคา ซองละร้อยกว่าบาทก็มี

ความเห็นที่ 2
สิงห์ยาดอง

ก: นี่ถ้ามึงเก็บเงินค่าเหล้ามึงไว้ซื้อรถนะ ป่านนี้มึงมีเบ๊นซ์ขี่แล้ว
ข:แล้วมึงกินเหล้ามั้ย
ก:กูไม่กินเหล้า
ข:แล้วไหนรถเบ๊นซ์มึง :em13: :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 3
bmw2121

น่าคิดมากๆเลยครับ...เห็นแบบนี้แล้ว....ได้บ้านเป็นหลังเลยครับ555

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...................ผมไม่สูบบุหรี่...เลิกมาสามสิบกว่าปีแล้ว...มีบ้านและที่ดินไว้ซุกหัวนอน...แค่นี้ก็เอาละวะ

ความเห็นที่ 5
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

................อ้าว....บ่าจ้าดหมา หน้าเหิ้ย
หายไปไหนล่ะ...กูกำลังตามมึงอยู่พอดี
:em04: :em04: :em04: :em04: :em04: