น่าสงสาร "แม่กวนอิม ล้านล้านภาค" ยืนริมถนน โบกแท็กซี่สามคันไม่มีใครจอด

กำลังเป็นที่ฮือฮาในโลกออนไลน์ เมื่อผู้ใช้ทวิตเตอร์ชื่อ น้องนิก อสธ9976 @AquariusNick ได้โพสต์ภาพหญิงสาวแต่งตัวคล้ายเจ้าแม่กวนอิมกำลังยืนโบกแท็กซี่ โดยระบุว่า "สาธุบุญ องค์แม่กวนอิม ล้านล้านภาค เป็นบุญของลูก ได้พบองค์แม่ ต้องวิ่งขึ้นสะพานลอยมาถ่าย ขออนุญาตองค์แม่ ตื่นเต้น องค์แม่โบกแทกซี่ไม่จอดเลย 3 คันแล้ว สงสารแม่"

สำหรับหญิงคนดังกล่าวคาดว่าน่าจะเป็น "นางสาวกวนอิม ล้านล้านภาค" ผู้โด่งดังอยู่ในโลกออนไลน์ หลังจากที่เคยตกเป็นในข่าวหลายครั้งหลายหน ทั้งขับรถเก๋งสีทองอร่ามทั้งคัน

ที่มา : @AquariusNick

ความเห็นที่ 1
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..................แท็กซี่คงนึกว่าเป็นคนบ้าพึ่งหลุดจาก รพ.มั๊ง ?

ความเห็นที่ 2
ตกสำรวจ

สวัสดียามเช้า เหงื่อแตกพลั๊กๆ ครับ

เป็นผม ผมก็ไม่จอดครับ ........ " กลัว "
ถ้าวิญญาณเห้งเจียมาประทับทรงหล่อนมิ
เอากระบองเคาะกระโหลกเอาหรือครับ

ความเห็นที่ 3
ชารีส

แท๊กซี่คงงงมาโบกกุทำไม ไม่ไปโบกรถศรีธัญญา :em07:
หวัดดีจ้าลุงป.6 คุณตกสำรวจและอ้ายสิงห์ยาดองคะนองน้องเมียล่วงหน้า :em15: :em15: :em15: :em15:

ความเห็นที่ 4
สิงห์ยาดอง

ดีนะที่เป็นในเมือง ถ้าไปโบกนอกเมืองที่มืดๆได้ขนหัวลุกกันมั่งละ :em13: :em13: :em13:

หวัดดีชารีสคนงาม ลุงป.6 ตกสำรวจ :em19: :em19: :em19:

ความเห็นที่ 5
ชารีส

เล่นกันอยู่สี่คน จะตั้งชื่อแก๊งว่าอะไรดี

แก๊งไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น......

หรือแก๊งเกิด แก่......

หรือแก๊งสี่คนหาม สามคนแห่.... :em13: :em12:

ความเห็นที่ 6
สิงห์ยาดอง

ตั้งชื่อแก็งค์ว่า สี่ยอดกุมาร ละกัน :em13: :em13: :em13: :em13:

ความเห็นที่ 7
ชารีส

หรือแก๊งจำปาสี่ต้นก็ได้ :em13: :em12:

ความเห็นที่ 8
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

................สวัสดีครับ แม่นางชารีสกับปี้หนาน...ปี้ตกไต้ถุน(สำรวจ)
ตอนนี้ให้ชื่อว่า สี่ยอดกุมาร แบบปี้หนานว่าเน้อออ