น่าสงสารสองแม่ลูกมากครับ วอนสังคมช่วยด้วย

[ คนเป็นแม่เป็นโรคหอบเดินไม่ค่อยไหว คนเป็นลูกตาบอด ทุกๆ3เดือน แม่ลูกต้องเดินจากบ้านไป รพ.' ไกลหลายกิโล 'อยากให้สังคมช่วยแม่ลูกด้วย' ](26'เม.ย.59)

@Rauy Dit_ ได้พูดว่า วันนี้พาแม่ไปโรงพยาบาลโพทะเล ไปเจอตากับยายเดินกลับบ้าน จาก ร.พ.โพทะเล จะเดินมาบ้านอยู่ซอยตรงข้ามกับกรมที่ดินโพทะเล ซึ่งไกลมาก ช่วงเที่ยงร้อนมาก ถามแล้วเป็นแม่ลูกกัน ลุงอายุ 63 ปี เป็นลูกชาย ตาบอด ยาย อายุ 93 เป็นหอบเดินไม่ค่อยไหว น่าสงสาร เลยพาขึ้นรถมาส่งที่บ้าน แกสองคนเดินจากบ้านมา ร.พ. เมื่อเช้าออกเดินตั้งแต่ หกโมงเช้า แกอยู่บ้านเลขที่ 507/1 ม.3 ต.โพทะเล อ.โพทะเล จ.พิจิตร ลุงชื่อ บรรจบ ป่านแก้ว ยายชื่อ นางเฮี๊ย ป่านแก้ว อยากให้หน่วยงานที่มีรถ ช่วยพาแกมาส่ง ร.พ. เวลาหมอนัดน่ะครับ สามเดือนครั้ง คราวหน้า 13 กรกฎคม 59 ครับ สงสารแก

ที่มา : @supa_nt 

ความเห็นที่ 1
ชารีส

พิจิตรเอง นึกว่าอยู่หลังเขา เอ้า ช่วยยายด้วยจ้า :em01: :em01:

ความเห็นที่ 2
จินจง

โทรขอรถฉุกเฉินของมูลนิธิในพื้นที่ได้ครับ

ความเห็นที่ 3
ตกสำรวจ

กาชาดจังหวัด / ประชาสงเคราะห์จังหวัด / ปลัด
อำเภอ / กำนัน / ผู้ใหญ่บ้าน ........ มีไว้เปลือง
งบฯ ทำไมครับ .........?

ว่าแต่ จขกท. ช่วยไปกี่แสนแล้วครับ

ความเห็นที่ 4
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..............กำนัน...ผญบ. ผู้นำในเทศบาล ฯลฯ มีรถใช้กันทั้งนั้น ไม่ช่วยคิดจะช่วยตากับยายเลยหรือ ?.....เดี๋ยวถึงวันหมอนัดคราวหน้าก็รู้ครับ