เมียเก่าทวงสัญญา

เมื่อสิบปีก่อนขอเลิกกับเมียเพราะว่าไม่ชอบแม่ยาย โดยบอกว่าแม่คุณตายเมื่อไรผมจะกลับมา เมื่อเดือนที่แล้วแม่ยายตาย ฟมไปช่วยงานจนเสร็จ เมียเก่าบอกว่าตอนนี้แม่เขาก็ตายแล้วคุณสัญญาว่าจะกลับมา ผมจะทำอย่างไรดีครับเพราะผมแต่งงานใหม่มีครอบครัวที่สมบูรณ์แล้ว ผมควรจะกลับไปใหมครับ (ขอโทษกระทู้โง่ๆ อย่าหัวเราะครับเพราะคิดไม่ออกจริงๆ)

ความเห็นที่ 1
chaychai

อ้าว แล้วกัน

ไหงไปสัญญาแบบนั้นล่ะ เหอๆ

เป็นผมก็คงไม่กลับแล้วหล่ะครับ ทุกอย่างเปลี่ยนไป ไม่เหมือนเดิมแล้ว สัญญาก็ถอนคำได้นะ ว่าแต่ ก่อนแม่ยายตาย เมียเก่า ยังติดต่อกันอยู่หรือเปล่าครับ

ถ้ากลับไป เมียใหม่ ลูกล่ะ จะทำยังไง

ความเห็นที่ 2
6potato9

...แล้วไปสัญญาไว้ทำไม

ก็บอกเขาไปตามตรงหล๊ะกัน...

:em24:

ความเห็นที่ 3
ชารีส

ถ้าไม่ใช่ สัญญาเมื่อสายัณห์ ก็ควรรับผิดชอบ

ชื่อ ดึด ชือ ดึ๊ด ชือ ชื่อ ชื้อ...ฮื่อ :em03: :em03:

ความเห็นที่ 4
ตกสำรวจ

คนตายไปแล้ว ........ ตายแล้ว / ตายเลย
มาดูของที่ยังไม่ตายดีกว่า ....... (อดีต)แม่ยาย
ของคุณ แบ่งทรัพย์สินมรดกพันล้าน ให้(อดูด)
เมียของคุณแค่ไหน หรือหมั่นไส้ ไม่ให้เลย
ตัดสินใจจะอยู่ / จะชิ่ง ........ ไม่ยากครับ

ความเห็นที่ 5
สิงห์ยาดอง

ควรกลับไปครับ แต่กลับไปอธิบายว่าตอนนี้เรามีเมียใหม่แล้ว บอกเขาว่าเราคงไม่ใช่เนื้อคู่กัน คำสัญญาที่ให้ไว้ ขอยกเลิกก็แล้วกัน ขอโทษเขาด้วย จะได้จากกันด้วยดี และบอกเขาว่าถ้าเดือดร้อนอะไร เราพร้อมที่จะช่วยเหลือเขา ตามกำลังที่จะทำได้ :em01: :em01: :em01:

ความเห็นที่ 6
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

..............กลับไปหาทั้งเมียเก่า เมียใหม่นั่นแหละ แล้วเล่าความจริงให้เขาฟังทั้งสองคน...หลังจากนั้นก็แล้วแต่ฟ้าจะลิขิต...ท้าว

ความเห็นที่ 7
yoye2009

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ตอนนี้กำลังชั่งใจว่าจะคุยกับฝ่ายใหนก่อนดี โอกาสเสียชิวิตจะมีใหมหนอ

ความเห็นที่ 8
พอซัมนึง

ทำประกันชีวิตก่อนเล่าเรื่องนี้ให้ เมียใหม่ฟัง