ดร.พี VS ผงพิเศษ ผงกับเจลตัวไหนสิวหายไวกว่า!

ดูๆจากรีวิวเจลแต้มสิวตามเว็บมาบ้างค่ะ แต่ไม่ได้ซื้อสักที เพราะไม่ค่อยมีสิว
แต่อาทิตย์ที่แล้วดันมาแพ้คลีนซิ่ง สิวอักเสบขึ้นมาสองเม็ดใหญ่ๆ TT
เลยใช้ผงพิเศษในตู้ยาแต้มๆไป ก็แต้มง่ายดีค่ะ เป็นผง รู้สึกสิวเหมือนแห้งดีค่ะ แต่ก็ไม่หายขาดสักทีอะ  - -"

อันนี้รูปช่วงแต้มผงพิเศษค่ะ

เลยตัดสินใจซื้อดร.พีในเซเว่นมาลองค่ะ ตัวนี้เป็นเจลค่ะ กลิ่นฉุนนิดๆแต่ก็อนามัยดี แต้มไปละจะแสบๆเย็นๆ เราแต้มทิ้งไว้ก่อนนอนสองวันต่อกัน รู้สึกสิวที่อักเสบยุบลงบ้างค่ะ ไม่เจ็บเหมือนทุกวันละ

อันนี้รูปหลังจากแต้มดร.พีไปวันนึงค่ะ