คุณเคยเจอปัญหาเงินใส่ซองงานแต่งน้อยไปหรือไม่?

คุณเคยเจอปัญหาเงินใส่ซองงานแต่งน้อยไปหรือไม่?

อาจจะเป็นเพราะบางครั้งเพื่อนๆ แต่งงานช่วงที่เรากำลังขัดสนแต่ก็ไม่อยากไปยืมเงินใครมาใส่ซอง

แต่ก็ให้ไปก่อนเพื่อมิตรภาพแต่เราเองก็ไม่อยากเดือดร้อนมาก

หรือเพราะว่าเราอยากใส่แค่เนี๊ยะโดนเพื่อนๆ นินทาลับหลังช่างมัน

ปัญหาภาษีสังคมแบบนี้คุณเคยสัมผัสหรือไม่?

หมายเหตุ : ภาพประกอบกระทู้ขออนุญาตจากทางเจ้าของเวปไซต์แล้ว

ความเห็นที่ 1
chaychai

ยังไม่เคยเจอแบบนี้นะครับ

สมัยนี้ ต่ำกว่า 500 บาท อาจจะโดนด่าด้วยก็ได้นะคุณ dish123

ความเห็นที่ 2
kity1

ผมไม่เคยอยากได้เงินของคนอื่นนะครับเลยเสนอ 2 แบบ
1. ไม่จัดงานเลี้ยง
2. จัดเลี้ยงเป็นแบบเล็กๆเฉพาะในครอบครัวและคนสนิท งบ ไม่ถึงแสนก็พอครับ