แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พาลูกไปเที่ยวมาแล้วยุงหามจนรอยเต็มตัว ใช้อะไรทาได้บ้างคะ

คือเพิ่งไปเที่ยวอัมพวากับครอบครัวมาค่ะ ตอนที่ไปล่องเรือชมหิ่งห้อยโดนยุงหามมาเยอะพอสมควร จริงๆแล้วเราก็มีทาโลชั่นป้องกันยุงแล้วนะคะ แต่ก็ยังมีโดนกัดบ้าง แต่ลูกเราจะโดนเยอะหน่อยค่ะ พอกลับมาห้องเราเลยทายาแก้ยุงกัดให้ลูกค่ะ

แต่ทีนี้ทายาหม่องให้ลูกแล้วก็ไม่หายซะที เลยต้องปล่อยให้หายเองค่ะ คุณแม่ปวดใจ อยากทราบว่าใช้ตัวไหนทาตอนลูกโดนยุงกัดได้บ้างคะ ลูกเราตอนนี้อายุประมาณ 2 ขวบกว่าๆค่ะ