สนใจจะเอาเสื้อผ้าผู้หญิงจากจีนมาขาย แต่น้าบอกว่าถ้าพูดภาษาจีนไม่ได้ก็ไปเสียเวลาเปล่า ทำไงดีคะ?

เรามีความฝันว่าจะเปิดร้านขายเสื้อผ้าผู้หญิงค่ะ เราก็ไปหาข้อมูลมาเยอะมาก ว่าถ้าจะไปเอาของเองต้องพูดภาษาจีนได้ ไม่ก็ต้องจ้างพวกมัคคุเทศน์ไทยที่พูดภาษาจีนได้ไปซื้อของด้วย แล้วก็ไปหาเรื่องจองตั๋ว เรื่องทำพาสปอร์ตไว้เรียบร้อยแล้ว แต่น้าเราที่เคยทำธุรกิจอยู่ บอกว่าถ้าพูดภาษาจีนไม่ได้ ก็เหมือนไปเสียเวลาเปล่า เพราะเค้าก็จะขายราคานักท่องเที่ยว เรานี่เซ็งเลยค่ะ ควรทำไงดีอ่ะค่ะ ควรลงไปเรียนภาษาจีนงี้หรอ หรือพอมีทางอื่นอีกบ้างไหมคะ เเนะนำหน่อยค่ะ