หน้าเหียกหน้าแห้งหนักมากคิดว่างูลอกคราบมีอะไรที่ใช้แล้วแก้ได้บ้าง??

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เป็นคนหน้าแห้งถึงแห้งมากบางทีแค่อยู่ห้องแอร์หน้าก็ขึ้นขุย สภาพเหมือนงูลอกคราบเข้าไปทุกวันแล้ว มีอะไรที่ใช้แล้วหายบ้าง พวกของใช้กับหน้าอ่ะค่ะ

ขอแบบดีๆหาซื้อง่ายแล้วก็ไม่แพงหน่อยนะคะ  

ความเห็นที่ 1
Boom

ใช้สกินแคร์ที่เหมาะกับผิวแห้งแพ้ง่ายดู เอาตั้งแต่ล้างหน้าไปยันบำรุงทาหน้าเลย ตอนแรกก็สภาพผิวแบบนี้เหมือนกัน

แต่ตั้งแตใช้โฟมล้างหน้าของโดฟแล้วทาเจลว่านหางจระเข้ปรากฎว่าหาย ลองดูๆ

ความเห็นที่ 2
จุ๊บแจง

กินน้ำเยอะๆช่วยได้ ไม่ก็นั่นอ่ะหาสกินแคร์ที่เหมาะกะผิวมาใช้ดูตามเม้นบนๆ

ความเห็นที่ 3
แก้วกล้า

เอาวิธีของเราไปใช้ก็ได้ค่ะเราใช้ น้ำเกลือเช็ดหน้าก่อน(อันนี้ไม่แพง) ล้างหน้าด้วยวิฟโฟมของdoveล้างแล้วหน้าไม่แห้งดีเหมือนล้างแล้วได้บำรุงเลย(อันนี้ก็ไม่แพง) แล้วก็ทาครีมของphysiogel(อันนี้ราคาสูงไปนิสแต่ใช้ดี) ทำแบบนี้ทุกวันก่อนนอนผิวก็ไม่แห้งลอกแล้วนะ ลองเอาไปปรับได้