ผู้ชายที่คุยด้วยเค้าบอกว่าเราหน้าเหมือนผีชบาในเรื่องโปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาต ควรรู้สึกยังไงคะ

ปกติเราเป็นคนไม่มีคิ้วอยู่แล้ว ผมก็บาง ก็ใช้วิธีแต่งหน้า+ใส่แฮร์พีชเอา เวลาอยู่ห้องก็โชว์หน้าสด ปล่อยผมปกติ แล้วทีนี้ผู้ที่คุยด้วยมาหาที่ห้อง เราก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องหน้าสดอะไรนะ ก็เปิดประตูต้อนรับเลยจ้า แล้วผู้ก็ทำหน้าตกใจเหมือนเห็นผีอ่ะ แล้วเขาพูดแบบทีเล่นทีจริงว่าหน้าเราเหมือนผีชบาในเรื่องโปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาตเลย เราก็ขำแห้งๆไป คือเราควรรู้สึกยังไงอ่ะ หรือต้องปรับปรุงตัวไม่ให้เค้าตกใจเวลาเห็นเราสภาพนี้อีก ไปไม่ถูกเลยค่ะเจอแบบนี้

ความเห็นที่ 1
Drinking

เขาแซวเล่นเปล่า อย่าไปซีเรียสมากค่ะ แต่ถ้าเขารับไม่ได้จริงๆก็ใส่คอนเวิร์สแยกทางไปจบ แล้วก็ลองใช้ยาสระผมรีโกรแก้ผมร่วงดูค่ะ ผมเราหนาขึ้นก็เดินเชิดๆใส่เลย

ความเห็นที่ 2
Opera

แรงมากนะสำหรับเรา ถ้ามาว่าเราแบบนี้ตอกกลับหน้าหงายไปละ 

ความเห็นที่ 3
ขนมไทย

โอ่ยเป็นเราจะหน้าชามาก อีบ้ามาว่ากันเฉย ถ้าเครียดมากซื้อregroมาประเคนผมให้หงอกเงยใหม่เลยค่ะ

ความเห็นที่ 4
narawee

ไปค่ะ ไปร้านขายยา ซื้อ Regro มาใช้ใส่ผมหนา คิ้วก็ไปสัก 3 มิติเลยค่ะ จะได้สวย แล้วหาผู้ใหม่ค่ะ โนสนโนแคร์