ทำไม อาหารเสริมลดน้ำหนักถึงผ่าน อย ง่ายจังคะ?

เห็นมีอาหารเสริมออกมาหลายยี่ห้อมากเลย มันไม่อันตรายเหมือนพวก ยาลดความอ้วนหรอคะ เห็นข่าวยาลดความอ้วนบ่อยๆ แล้วอาหารเสริมลดน้ำหนักนี่จะเหมือนกันมั้ย ทำไมผ่าน อย กันมาง่ายจัง แบบนี้กินไปจะอันตรายเหมือนยาลดความอ้วนมั้ยคะ

ความเห็นที่ 1
ปราสาททราย

อาหารเสริมไม่ใช่ยาแต่มันช่วยลดน้ำหนักโดยการบล็อกแป้งและดักจับไขมัน มันไม่อันตรายครับ ถึงได้ผ่าน อย.

ความเห็นที่ 2
kornchuma

ผ่าน อย. แต่ไม่ได้รับอนุญาตให้โฆษณาอย่างโจ่งแจ้งนะคะ เราเอง นอกจากดู อย. แล้วก็ซื้อจากที่ที่ปลอดภัยไว้ใจได้ค่ะ นี่ก็ว่าจะไปลองซื้อ Ojilin มาลองลดน้ำหนักเหมือนกัน ตัวนี้แพทย์ขายเอง เราว่าไม่น่ากลัว