ผิวขาวแต่หยาบ(เหมือนนิสัย) ทำไงให้หายหยาบดีครับ

ผมเป็นคนผิวขาวแต่ก็ไม่ได้ขาวมาก เพราะมีไปตากแดดบ้าง แต่ผิวนี่คือหยาบมาก ไม่ชอบจับแขนตัวเอง มันหยาบ เพื่อนมันชอบแซวว่าหยาบกว่านิสัยผมอีก -*- ทำไงให้ผิวหายหยาบดี ใช้โลชั่นกับผิวดีไหม

ปล. นิสัยไม่แก้นะครับ ปล่อยให้หยาบแบบนั้นล่ะ

ความเห็นที่ 1
การณ์

โลชั่นน่าจะเอาเรื่องผิวอยู่นะ มันเกิดจากการที่เราปล่อยให้มันแห้งไว้นานๆหรือป่าว แล้วไม่ยอมดูแลผิวเลย

ความเห็นที่ 2
Boom

ถ้ามันหยาบมากก็ขัดผิวแล้วก็ทาโลชั่นค่ะ ผิวจะได้เนียนๆ เมื่อก่อนเราก็ทำขัดผิวพอกผิวก่อน แล้วก็ใช้โลชั่่นซิตร้าทาต่อ ผิวเนียนเลย

ความเห็นที่ 3
แก้วกล้า

เมื่อก่อนเราก็เป็นนะเรื่องผิวขาว ตอนนั้นก็ใช้โลชั่นซิตร้า ที่บ้านมีติดไว้ตลอด แล้วเราก็เปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น แต่ตอนนี้ว่าจะหันไปใช้ซิตร้าอีกรอบล่ะ