ยังไม่ถึงหน้าหนาวหน้าก็ลอกเป็นงูลอกคราบแล้ว ทำไงดี TT

มีเรื่องหนักใจจะมาปรึกษาเพื่อนๆค่ะ คือเราเป็นคนผิวแห้งมาก เปิดแอร์นอน หรือเปิดพัดลมนอนแล้วเป่ามาโดนหน้าไม่ได้เลย หน้านี่จะลอกคราบเป็นงู ขนาดทาครีมบำรุง ว่านหาง หรือครีมอะไรก็แล้วมันยังเป็นอยู่ ยิ่งล้างหน้ายิ่งเป็นเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับโฟมล้างหน้าด้วยหรือป่าว มีใครเป็นแบบเราบ้างคะ แล้วมีวิธีรักษาหรือแก้ไขยังไงให้หายได้บ้าง ถ้าเราเปลี่ยนครีมหรือโฟมจะดีขึ้นไหมคะ เห็นว่าพวกฮาดะลาโบะกับวิปโฟมโดฟช่วยให้หน้าไม่แห้งตึง เราจะลองใช้ดีมะ

ความเห็นที่ 1
dukdik

โฟมล้างหน้าก็มีส่วนนะ เราเคยใช้อันที่หน้าแห้งมากๆ ออกมานี่หน้าตึงหน้าลอกไปหมดเลยค่ะ สกินแคร์ก็เอาไม่อยู่ ต้องเปลี่ยนโฟมล้างหน้ากับครีมเลย

ความเห็นที่ 2
doctorslam

ลองวิปโฟมของ dove เลย ช่วยให้หน้าชุ่มชื้น ล้างแล้วไม่แห้งตึงนะ แล้วก็ทาสกินแคร์ที่เพิ่มความชุ่มชื้น ช่วยให้หน้าหายลอกได้จ้า

ความเห็นที่ 3
ผู้พิทักษ์สโนไวท์

พื้นฐานเป็นคนหน้าแห้งอยู่แล้วหรือป่าว ต้องหาของที่ใช้กับคนหน้าแห้งมาใช้ค่ะ แนะนำ วิปโฟมโดฟ + ครีมบำรุงฟิซิโอเจล 

ความเห็นที่ 4
waysmile

เหมือนกันเลยอ่าา