ติดสติกเกอร์ตา 2 ชั้นทุกวัน อันตรายมั้ยคะ

เรามีชั้นตาไม่เท่ากันค่ะ แล้วก็ตา 2 ชั้นหลบในด้วย แต่ดันเป็นคนชอบแต่งหน้า ทุกวันนี้เลยต้องอาศัยสติกเกอร์ตา 2 ชั้นประทังชีวิตค่ะ กว่าจะติดได้เท่ากันแต่ละวัน ไหนจะการแต่งหน้าที่จำกัดอีก แล้วอีกอย่างตอนนี้ที่เริ่มรู้สึกได้คือเหมือนหนังตาบนที่ติดสติกเกอร์มันดูเหี่ยวๆยังไงไม่รู้คะ ถึงอย่างนั้นเราก็จำเป็นต้องติดอยู่ดีค่ะ ไม่งั้นแต่งหน้ายากมาก แล้วจะให้ทำตา 2 ชั้นเลยก็ต้องพักฟื้นหลายวันอีก งานที่เราทำมันต้องแต่งหน้าทุกวันด้วย กระทบกันไปหมดแน่ๆ แต่ก็เริ่มระแวงแล้วว่าการติดสติกเกอร์ตา 2 ชั้นทุกวันๆแบบนี้มันจะมีเอฟเฟคท์อะไรรึป่าวคะ 

ความเห็นที่ 1
kaneja12

เมื่อก่อนเราติดทุกวันเหมือนกันแต่ของเรายิ่งกว่าเหี่ยวอีกค่ะ มันเหมือนมีแฉกเพิ่มขึ้นอ่ะ แล้วก็เป็นฝ้าๆด้วย เราเลยตัดสินใจไปทำตาสองชั้นเลย ไม่ทนละ เราทำที่ธีรพรคลินิกเพราะเห็นรีวิวมาแผลเล็ก แผลหายไวที่สุดแล้วเนี่ยแหละ แบบว่าวันแรกก็ใช้ชีวิตปกติได้เลย 3 วันตัดไหม 4 วันแต่งหน้าได้แล้ว ไม่ค่อยบวมด้วย ช้ำนี่แทบไม่มีเลยค่ะ

ความเห็นที่ 2
modko

ขอดูตาที่ทำมาได้มั้ยคะ ถ้าแผลสวยฟื้นตัวเร็วแบบนี้เผื่อจะเก็บไปเป็นตัวเลือกค่ะ

ความเห็นที่ 3
kaneja12

ได้ค่ะ เราเคยอยากทำรีวิวจริงๆจังๆนะแต่ไม่ว่างซักที มารีวิวเล็กๆในนี้แล้วกันเนอะ

นี่ก่อนทำค่ะ

นี่หลังทำทันทีค่ะ บวมน้อยมากจริงๆ

นี่หลังทำ 2 วัน ไม่ช้ำเลย 

นี่รูปปัจจุบันค่ะ เข้าทีแล้วว

รวมๆโอเคมากค่ะ ตอนทำไม่เจ็บเลย แผลเล็ก ไม่ปวด บวมนิดเดียว ตัดไหมเร็วมาก แต่งหน้าได้เร็วมาก ฟื้นตัวเร็วค่ะ

ความเห็นที่ 4
bumpseven

แนะนำให้ทำตา 2 ชั้นถาวรไปเลยดีกว่าค่ะ เลือกหมอเก่งๆ ทำแผลสวยๆไม่กี่วันก็หายแล้ว