ลองของใหม่ น้องนม Hokkaido พึ่งถอยมาจากบิ้วตี้บุฟเฟ่ต์

ฮัลโหลสาวๆ Mthai ค้า เรามีครีมใหม่ที่ลองแล้วบอกเลยว่าเลิ๊ฟมากกก

เป็นครีมบำรุงผิวตัวใหม่ที่เราพึ่งถอยมาจากร้านบิ้วตี้บุฟเฟ่ต์เลยยยย สดๆ ฮ้อนๆ

ช่วงนี้กำลังอินกับครีมบำรุงผิวหลายๆยี่ห้ออยู่ ขอลองของใหม่ดูบ้าง

อย่ารอช้า ไปดูกันเลย ว่าเราถอยอะไรมาใหม่ ><

“Hokkaido Milk Moisture Rich ฮอกไกโดมิลค์ มอยซ์เจอริช”

กำลังมาแรงมว๊ากในตอนนี้ เราก็เลยลองซื้อมาใช้ดูค่ะ

นางเป็นครีมบำรุงผิว ฟังดูอาจจะธรรมดา แต่ที่ไม่ธรรมดานี่ก็คือส่วนผสมค่ะ

ส่วนผสมของนาง อิมพอร์ตมาจากเมืองฮอกไกโด ประเทศญี่ปุ่นเลย

เป็นที่รู้กันอยู่แล้วว่า นมมีประโยชน์บำรุงร่างกายแล้ว ยังช่วยบำรุงผิวอีกนะ

Hokkaido Milk ช่วยบำรุงผิวที่ขาดการบำรุงให้ดีขึ้น ผิวดูกระจ่างใส

สีผิวสม่ำเสมอ ผิวดูเด้ง ชุ่มชื้นขั้นสุดเลยละ ไม่เชื่อก็ต้องลองนะฮะ :D

มาลองที่แขนกันนะคะ

เนื้อครีมสีขาวข้น แต่ไม่ถึงกับหนืดผิว ครีมซึมค่อนข้างดี

เกลี่ยง่าย ไม่เหนียวเหนอะหนะ หลังจากทาผิวดูชุ่มชื้นขึ้น

หลักๆเลยที่เห็นชัดก็คือ ผิวจะดูชุ่มชื้น และกระจ่างใสขึ้นมาเลยค่ะ

เนื้อครีมซึมกับผิวค่อนข้างไว ไม่เหนียวเหนอะหนะ คือส่วนใหญ่แล้ว

ครีมบำรุงผิวทั่วไปจะเหนียวเหนอะหนะ ทำให้เราไม่ค่อยอยากใช้เท่าไหร่

แต่ตัวนี้ไม่รู้สึกแบบนั้นเลย แถมยังมีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วย

ครั้งหน้าเรามีไอเท็มอะไรเด็ดๆ อย่าลืมติดตามกันน้า

วันนี้ขอตัวไปก่อนละ บ๊ายบายยยยยยย

ความเห็นที่ 1
waysmile

ทำไมบิ้วตี้บุฟเฟ่ต์แถวบ้านเค้าไม่มีอ่ะ 555555555 มีสั่งทางออนไลน์ไรงี้ไหม

ความเห็นที่ 2
mosuda

โฟมล้างหน้าหมดไวไปหน่อย หรือเราบีบเอามาตีฟองเยอะก็ไม่รู้ เอิ๊ก ๆ ๆ

ความเห็นที่ 3
new_farsai

เรื่องชุ่มชื้นนี่ยกให้เค้าเลย ผิวดูอิ่มน้ำดี บำรุงเซรั่มหน่อย เลิศ