ยาลดน้ำหนักกับอาหารเสริมลดน้ำหนัก แบบไหนปลอดภัยกว่ากัน???

อยากลดน้ำหนักค่ะ แต่เราไม่มีเวลาไปออกกำลังกายแถมงานเรายังเป็นงานที่ต้องใช้แรงเยอะ ทำให้กินน้อยไม่ได้ เลยหวังพึ่งพวกยาลดน้ำหนัก อาหารเสริม ซึ่งเราไม่รู้ค่ะ ว่า สองตัวนี้กินแล้วต่างกันยังไง แล้วแบบไหนดีกว่ากัน? มีใครเคยกินแล้วได้ผลเป็นยังไงบ้างคะ จะยี่ห้อไหนก็ได้ เราอยากรู้น่ะค่ะ ว่า ได้ผลเป็นยังไง ควรกินดีมั้ย อะไรแบบนี้ ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ

ความเห็นที่ 1
aeypink

ยาลดน้ำหนักเคยกินแล้ว หิวน้ำเยอะมาก แถมน่ากลัวตรงที่เราไม่หิวทั้งวันเลย คือ "ไม่หิว" จริงๆ ลองกินพวกอาหารเสริมดีกว่านะ

ความเห็นที่ 2
CoffeGussenz

อาหารเสริมลดน้ำหนักดีกว่าค่ะ เพราะเราเคยกินมาทั้งสองอย่าง อันแรกมันลดไวมากแต่ไม่ดีกับสุขภาพเลย ส่วนอันหลังจะเป็นการเผาผลาญไขมันเก่าและไขมันใหม่ที่เรากินเข้าไป ช่วยกำจัดส่วนเกินออกไปค่ะ ปลอดภัยกว่าเยอะ

ความเห็นที่ 3
seatiel

แนะนำให้ลองกินอาหารเสริม Ojilin ค่ะ น้ำหนักเราลดเหมือนกัน ลดทีละนิดๆ แล้วก็ไม่เบลอ แต่ไม่วูบเหมือนตอนกินยาลดน้ำหนักนะคะ

ความเห็นที่ 4
bounskp

ไม่แนะนำให้กินยาลดน้ำหนักค่ะ เราเคยกินแล้วและอารมณ์เหวี่ยงมาก คิดงานไม่ออก แถมไม่อยากกินอะไรเลย เพื่อนที่ทำงานก็ทักว่า เราดูเอ๋อหน่อยๆ เพราะร่างกายมันอิ่มไปเอง เลยหยุดกิน

ตอนนี้มากินอาหารเสริมโอจิลินแทน กินข้าวได้ตามปกติเลย ไม่หงุดหงิด ไม่คอแห้ง รู้สึกดีกว่ากันเยอะ