หน้าสดที่ยิ่งกว่าหน้าศพ... พอจะมีอะไรช่วยได้บ้างมะ

เราเป็นคนที่ผิวแย่อ่ะ หน้าแห้งกร้าน แลดูหม่นหมองมากๆ หน้าสดก็ศพ ทุกวันนี้ไม่กล้าเปลือยหน้าออกจากบ้านเลยค่ะ กลัวคนตกใจคิดว่าศพเดินได้ T^T

ณ จุดๆนี้คงจะโดนฟ้าโทษดินก็ไม่ได้แล้วค่ะ คงต้องหาทางแก้อย่างเดียว พอจะมีสกินแคร์อะไรดีๆช่วยได้บ้างไหมคะ แต่สกินแคร์ที่เราใช้อยู่ก็มีแต่ตัวดีๆทั้งนั้นแล้วนะ มีแต่ของที่คนรีวิวว่าดีทั้งนั้น หรืออาจจะผิดที่โฟมล้างหน้าไรงี้ป่าว งั้นขอเน้นเป็นพวกไอเท็มทำความสะอาดนะคะ เผื่อจะดีขึ้นบ้าง

ตอบหน่อยนะคะ กราบบบบบ 

ความเห็นที่ 1
ดอกหญ้า

เอิ่บ.. เห็นใจจขกทแต่ก็ขอขำสำนวน555 ขอแชร์ที่เราใช้นะเพราะสภาพผิวเราเหมือนกันตอนนี้เราใช้ทั้งคลีนซิ่งและโฟมของDoveอยู่จากที่หน้าแห้งๆเดี๋ยวนี้ดีขึ้นเยอะค่ะ

ไปหาซื้อดูน้า

ความเห็นที่ 2
Drinking

ต้องเลือกใช้ของที่มันให้ความชุ่มชื้นอ่ะค่ะหน้าจะได้ไม่แห้งไม่โทรมค่ะ

ความเห็นที่ 3
ขนมไทย

เคยเห็นหน้าสดแล้วเพื่อนตกใจคิดว่าศพเหมือนกัน ตอนนั้นน้อยใจมาก เฟลสุดๆ 

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ละดูแลตัวเองมากขึ้นก็เลยไม่ศพจ้า 

คลีนซิ่งเราแนะนำของโดฟอ่าค่ะเช็ดแล้วหน้าไม่แห้งตึง อ่อนโยนสิวไม่ขึ้นด้วย