อยากใช้ชั้นล่างของบ้านหารายได้ให้ตัวเอง ทำอะไรดีคะ?

เรามีผู้สูงอายุประจำบ้าน 2 คนที่ต้องดูแล เลยตัดสินใจออกจากงานประจำมาอยู่บ้านให้พี่คนโตกับคนรองรับหน้าที่หลักไป แต่ด้วยความที่เป็นคนอยู่ว่างๆไม่ค่อยได้ค่ะ เลยอยากหาอาชีพเสริม ช่วยที่บ้านหาเงินอีกทาง ซึ่งเราตัดสินใจจะใช้ชั้นล่างสุดของบ้านที่เป็นห้องแถวชั้นล่างเป็นร้านขายของแต่ยังไม่รู้จะขายอะไร เลยมาขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ 

เพิ่มเติมว่า บ้านเราอยู่ติดถนนที่คนในซอยเดินผ่านประจำ เกือบติดหน้าปากซอยด้วยซ้ำ แล้วเงินทุนเรามีประมาณ 8 หมื่นค่ะ

ความเห็นที่ 1
chaychai

ต้องดูว่า เราถนัดอะไรด้วยนะครับ เช่น ชอบทำอาหาร, ทำขนมขาย ก็จัดเลย คนซื้อมีแน่ ถ้าเรามีฝีมือดี

ส่วนของชำไม่แนะนำเท่าไรนะ หรือ พวกเสื้อผ้า ของมือสอง ก็มีคนขายได้อยู่

ความเห็นที่ 2
pinkreal

ขายของทุกอย่าง 20 คนซื้อเยอะแน่ๆ แล้วกำไรดีด้วย ส่วนแหล่งก็พี่จีน คนรู้จักพรีผ่านเว็บวีแคนบาย ราคาบางชิ้นไม่ถึง 10 บาทด้วยซ้ำ แต่เอามาขายต่อ 20 กำไรสุดๆ

ความเห็นที่ 3
dukdik

บ้านเราทำร้านขายของจิปาถะค่ะ สั่งซื้อที่ล็อตใหญ่ๆจากจีน โดยสั่งผ่านเว็บ Vcabnuy เพราะพวกนี้ ราคาส่งเรทจะถูก แล้วของดีด้วย ไว้ใจได้ ลงทุนไม่กี่หมื่นก็ถอนทุนคืนได้แล้ว ยิ่งบ้าน จขกท อยู่ทำเลทอง รับรองว่า ขายคุ้มแน่ๆ